दोन दिवसांत बनणार पॅनकार्ड, पाहावी लागणार नाही 15 ते 20 दिवस वाट


पॅन कार्ड हे भारतातील एक महत्त्वाचे दस्तऐवज आहे, जे अनेक ठिकाणी वापरले जाते. विशेषत: तुमच्या आर्थिक व्यवहारांमध्ये पॅनकार्डचा अधिक वापर केला जातो. याशिवाय ओळखपत्र म्हणूनही त्याचा वापर करू शकता. त्याच वेळी, अनेकांना पॅनकार्ड मिळविण्यासाठी समस्या आहे, कारण ते पूर्ण करण्यासाठी 15 ते 20 दिवसांचा कालावधी लागतो.

पण फार कमी लोकांना माहिती असेल की तुम्हाला हवे असल्यास दोन दिवसांत म्हणजे 48 तासांत पॅन कार्ड मिळू शकते. त्यामुळे कोणत्याही तातडीच्या कामासाठी 15 ते 20 दिवस प्रतीक्षा करावी लागणार नाही. तुम्ही फक्त 48 तासांत पॅन कार्ड कसे बनवू शकता ते आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

फक्त 48 तासात कसे मिळवायचे पॅन कार्ड

  • सर्वप्रथम NSDL च्या अधिकृत वेबसाईटवर जा.
  • आता फॉर्म निवडा आणि ऑनलाइन अर्ज करा.
  • फॉर्ममध्ये विचारलेले सर्व तपशील काळजीपूर्वक भरा आणि ते तपासा.
  • ज्यांना ऑफलाइन अर्ज करायचा आहे त्यांनी वेबसाइटवरून फॉर्म डाउनलोड करा आणि जवळच्या सेवा केंद्रात सबमिट करा.
  • अर्ज पूर्ण झाल्यानंतर, तुम्हाला पावती क्रमांक मिळेल, ज्याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या अर्जाचा मागोवा घेऊ शकता आणि स्थितीची माहिती मिळवू शकता.
  • तसे ते तुम्हाला 15 ते 20 दिवसांत मिळेल, पण तुम्हाला पॅनकार्ड दोन दिवसांत मिळू शकेल.
  • तुमच्या नोंदणीकृत मेलवर आयकर विभागाकडून पॅन कार्ड प्राप्त होईल, जे तुम्ही आवश्यक कामांसाठी वापरू शकता.

कोणत्या गोष्टी आहेत आवश्यक
तुम्हाला पॅन कार्ड त्वरित मिळवायचे असेल, तर अर्जासाठी काही कागदपत्रे आवश्यक आहेत. यासाठी तुमच्याकडे पासपोर्ट आकाराचे छायाचित्र असणे आवश्यक आहे. आधार कार्ड, ओळखपत्र किंवा मतदार ओळखपत्र देखील वापरता येईल.

ऑफलाइन अर्ज कसा करावा
तुम्ही NSDL/UTIITL वेबसाइटवरून पॅन अर्ज फॉर्म 49A मिळवू शकता किंवा UTITL प्रतिनिधीला विनंती करू शकता. फॉर्म भरा आणि सबमिशन करण्यापूर्वी पॅन कार्ड अर्जासाठी आवश्यक असलेली सर्व कागदपत्रे सबमिट करा. कागदपत्रांमध्ये तुमची ओळख, पत्ता आणि जन्मतारीख इ. तुम्हाला प्रोसेसिंग फीसह पॅन कार्ड अर्ज सादर करावा लागेल. 15 ते 20 दिवसांत पॅनकार्ड तुमच्या पत्त्यावर पाठवले जाईल.