Vande Bharat Train Speed: वंदे भारत एक्सप्रेसने ट्रायल रनमध्ये मोडले सर्व रेकॉर्ड, पहा व्हिडिओ


नवी दिल्ली – भारतीय रेल्वेला मोठे यश मिळाले आहे. सेमी हाय स्पीड ट्रेन वंदे भारत एक्स्प्रेसने ट्रायल रनमधील सर्व रेकॉर्ड मोडले आहेत. वंदे भारत ट्रायल रनमध्ये 180 किमी प्रतितास वेगाने धावली आहे. केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवर ट्रायल रनचा व्हिडिओ शेअर केला आहे.

वंदे भारतमध्ये अप्रतिम संतुलन
कोटा-नागदा मार्गावर वंदे भारत एक्सप्रेस चालवण्याचा प्रयत्न करण्यात आल्याचे रेल्वेमंत्र्यांनी ट्विट केले. ट्रेन 180 किमी/तास वेगाने धावली. वंदे भारतामध्ये एक अद्भुत संतुलन आहे. व्हिडिओमध्ये पाण्याने भरलेला ग्लास दिसत आहे. संतुलन एवढे सुरेख आहे की 180 किमी वेगानेही ग्लास जागेवरून हलत नाही.

वंदे भारतची ट्रायल रन रिसर्च, डिझाईन आणि स्टँडर्ड्स ऑर्गनायझेशन (RDSO) च्या टीमच्या देखरेखीखाली झाली. वंदे भारत 16 डब्यांसह 180 किमी प्रतितास वेगाने धावली.


अनेक टप्प्यांत चाचणी
कोटा विभागात वंदे भारतच्या अनेक चाचण्या घेण्यात आल्या आहेत. त्याची पहिली चाचणी कोटा आणि घाटाची बारना, दुसरी चाचणी घाटाची बारणा आणि कोटा, तिसरी चाचणी कुर्लासी आणि रामगंज मंडी दरम्यान, चौथी आणि पाचवी चाचणी कुर्लासी आणि रामगंज मंडी दरम्यान, सहावी चाचणी कुर्लासी आणि रामगंज मंडी दरम्यान आणि ती पूर्ण झाली आहे.