CJI NV रमणा यांच्या कार्यकाळाचा आज शेवटचा दिवस, सर्वोच्च न्यायालयामध्ये सरन्यायाधीशांसाठी प्रथमच लाइव्ह स्ट्रीमिंग


नवी दिल्ली – भारताचे सरन्यायाधीश एनव्ही रमणा आज निवृत्त होत आहेत. त्याच वेळी, एनव्ही रमणा यांच्या सेरेमोनियल बेंचची कार्यवाही आज त्यांच्या शेवटच्या कामकाजाच्या दिवशी सर्वोच्च न्यायालयाकडून थेट प्रक्षेपित केली जाईल. यासह, आज जनता सर्वोच्च न्यायालयातील CJI च्या खंडपीठाची कार्यवाही लाईव्ह पाहू शकते. 2018 च्या निकालानंतर पहिल्यांदाच सर्वोच्च न्यायालयाचे लाईव्ह-स्ट्रीमिंग होत आहे.

रमणा आज पुढील सरन्यायाधीशांसोबत शेअर करतील खंडपीठ
सरन्यायाधीश NV रमणा यांच्या औपचारिक खंडपीठाचे (म्हणजे ते ज्या खंडपीठात पुढील सरन्यायाधीश U U ललित यांच्यासोबत बसतील आणि काही ज्येष्ठ वकील त्यांच्या जाण्यावर त्यांच्या सन्मानार्थ काही गोष्टी बोलतील) थेट प्रक्षेपण होईल. सर्वोच्च न्यायालयाची सुरुवातीपासूनची ही परंपरा आहे. यामध्ये न्यायालयात वकिलांच्या गर्दीमुळे अनेकदा पत्रकारांनाही आत जाता येत नाही. हे पहिल्यांदाच लाईव्ह स्ट्रिमिंग होणार आहे.

कॉम्प्युटर सेलने जारी केली नोटीस आणि दिली थेट प्रवाहाची माहिती
सर्वोच्च न्यायालयाच्या कॉम्प्युटर सेलने जारी केलेल्या नोटीसमध्ये म्हटले आहे की, कृपया लक्षात घ्या की भारताच्या माननीय मुख्य न्यायाधीशांच्या न्यायालयाची कार्यवाही, म्हणजेच समारंभ खंडपीठ NIC च्या वेबकास्ट पोर्टलद्वारे 26 ऑगस्ट, 2022, 10:30 AM पासून थेट प्रक्षेपित केले जाईल.

अपेक्षेला खरा उतरलो – CJI रमणा
दुसरीकडे, दिल्ली हायकोर्ट बार असोसिएशनने गुरुवारी आयोजित केलेल्या निरोप कार्यक्रमात निवर्तमान सरन्यायाधीश म्हणाले, मला वाटते की तुम्ही मला दिलेल्या अपेक्षेनुसार मी खरा उतरलो आहे. मी मुख्य न्यायाधीश म्हणून प्रत्येक शक्य मार्गाने माझे कर्तव्य बजावले आहे. मी दोन मुद्दे मांडले आहेत, तुम्हा सर्वांना माहिती आहे, पायाभूत सुविधा आणि न्यायाधीशांची नियुक्ती. सर्वोच्च न्यायालयातील न्यायाधीश आणि कॉलेजियम यांनी दिलेल्या पाठिंब्याबद्दल धन्यवाद, आम्ही उच्च न्यायालयांमध्ये सुमारे 224 न्यायाधीशांची यशस्वीपणे नियुक्ती केली आहे.