Whatsapp Fraud Alert : तुम्हीही व्हॉट्सअॅपवर या चार चुका केल्या असतील तर काही मिनिटांत रिकामे होऊ शकते बँक खाते


आजकाल तुम्हाला जवळपास प्रत्येक व्यक्तीच्या हातात मोबाईल फोन सहज दिसेल. मोबाईलच्या मदतीने कॉल करण्यापासून इतर अनेक कामे अगदी सहज आणि कमी वेळेत होतात. तुमच्या मोबाईलमध्ये इंटरनेट आणि अॅप्स असावेत, त्यानंतर व्हॉट्सअॅप सारखे तुमच्या मोबाईलमध्ये असेल, तर तुम्ही कोणतेही काम सहज करू शकता. याद्वारे तुम्ही मेसेज, व्हॉईस आणि व्हिडिओ कॉलही करू शकता. जवळजवळ प्रत्येकजण व्हॉट्सअॅपवर आहे आणि वापरत आहे. पण व्हॉट्सअॅप चालवताना काही गोष्टी लक्षात ठेवायला हव्यात. अन्यथा आपल्या छोट्याशा चुकीमुळे किंवा निष्काळजीपणामुळे आपले बँक खाते रिकामे होऊ शकते. चला तर मग जाणून घेऊया कोणत्या महत्त्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात.

या चुका करू नका:-
1. जर तुम्ही व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते असाल, तर तुमच्यासाठी अज्ञात लिंक्सपासून सावध राहणे महत्त्वाचे आहे. तुम्हाला चुकूनही या लिंक्सवर क्लिक करण्याची गरज नाही. त्यावर क्लिक केल्यानंतर ते तुमचा मोबाईल हॅक करून तुमची फसवणूक करण्याचे काम करतात.

2. व्हॉट्सअॅपद्वारे लोकांची फसवणूक करण्यासाठी, फसवणूक करणारे वापरकर्त्यांना अनेक आकर्षक ऑफरच्या बनावट लिंक देतात. तुम्हाला तुमची कोणतीही गोपनीय किंवा इतर माहिती येथे देण्याची गरज नाही अन्यथा तुम्ही फसवणुकीला बळी पडू शकता.

3. आजकाल मोठ्या संख्येने लोक व्हॉट्सअॅपशी जोडले गेले आहेत आणि बरेच लोक अनोळखी लोकांच्या मेसेजलाही उत्तर देतात. पण तुम्हाला ते करण्याची गरज नाही. तुम्ही असे केल्यास, हे लोक तुमच्याकडून तुमची बँकिंग माहिती घेऊन तुमची फसवणूक करू शकतात.

4. जर तुम्हाला कोणी सर्वेक्षण भरण्यास सांगितले किंवा कोणीतरी तुम्हाला QR कोड स्कॅन करण्यास सांगितले. तर तसे तुम्हाला करण्याची गरज नाही. वास्तविक, ही फसवणूक करणाऱ्यांची एक युक्ती आहे, जेणेकरून ते तुमची माहिती चोरतील आणि तुमची फसवणूक करतील.