Gadkari : विधानाचा विपर्यास केल्यामुळे संतापले गडकरी, दिले कायदेशीर कारवाईचे संकेत


नवी दिल्ली : केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी आपल्या वक्तव्याचा विपर्यास करत असल्याचे म्हणत विरोधकांवर निशाणा साधला आहे. गेल्या काही दिवसांपासून राबविण्यात आलेल्या या मोहिमेचे वर्णन त्यांनी टोमणे असे केले आहे.

केंद्रीय मंत्र्यांनी गुरुवारी सांगितले की, राजकीय फायद्यासाठी एक नापाक आणि बनावट मोहीम चालवली जात आहे. गेल्या आठवड्यात गडकरींना भाजपच्या संसदीय मंडळातून वगळण्यात आले होते. यानंतर त्यांच्या काही विधानांवर वेगवेगळ्या गोष्टी बोलल्या जात होत्या. त्यांच्या सरकार आणि पक्षात तेढ निर्माण झाल्याची भावना व्यक्त केली जात होती. त्यांनी हे सर्व अंदाज फेटाळून लावले.

एका ट्विटमध्ये, गडकरींनी सूचित केले आहे की सरकार आणि पक्षाच्या व्यापक हितासाठी ते चुकीच्या आणि बनावट बातम्या पसरवणाऱ्यांवर कायदेशीर कारवाई करू शकतात.

माझी भाषणे बनावट होती
त्यांनी ट्विट केले की, आज पुन्हा एकदा मुख्य प्रवाहातील माध्यमे, सोशल मीडियाचे काही भाग आणि विशेषत: काही लोकांनी माझ्याविरुद्धची नापाक आणि बनावट मोहीम सुरू ठेवण्याचा प्रयत्न केला. माझ्या सार्वजनिक कार्यक्रमात दिलेली भाषणे संदर्भाशिवाय बनावट होती.

शेअर केली भाषणाची युट्युब लिंक
यासोबतच त्यांनी मंगळवारी एका पुस्तक प्रकाशन कार्यक्रमात दिलेल्या भाषणाची यूट्यूब लिंकही ट्विटसोबत शेअर केली. हे भाषण सोशल मीडियात निवडकपणे वापरले जात आहे. या कार्यक्रमात सांगितलेल्या गोष्टी अशा छाटल्या गेल्या की जणू गडकरी सांगत आहेत की त्यांना संसदीय मंडळातून काढून टाकले जाण्याची किंवा पद गमावण्याची पर्वा नाही.

स्पष्ट भाषेत दिला इशारा
आपल्या स्पष्टवक्तेपणा आणि कार्यशैलीसाठी लोकप्रिय असलेले नितीन गडकरी म्हणाले की, अशा दुर्भावनापूर्ण नौटंकींचा माझ्यावर कधीही परिणाम झाला नाही. असाच गैरप्रकार सुरू राहिल्यास सरकार, पक्ष आणि लाखो कष्टकरी कार्यकर्त्यांच्या हितासाठी अशा घटकांवर कायदेशीर कारवाई करण्यास मागेपुढे पाहणार नाही, असा इशारा त्यांनी दिला. आजच्या ट्विटमध्ये गडकरींनी भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा आणि पंतप्रधान कार्यालय (पीएमओ) यांनाही टॅग केले आहे.

संजय सिंह यांनी ट्विट केले होते- भाजपमध्ये सुरू आहे मोठा गोंधळ
‘आप’चे नेते संजय सिंह यांनी गडकरींच्या पुस्तक विमोचन कार्यक्रमातील वक्तव्याचा क्लिप केलेला व्हिडिओ ट्विट केला होता. सिंह यांनी प्रश्न केला होता की, गडकरी असे का बोलत आहेत? यानंतर त्यांनी गुरुवारी सकाळी ट्विट केले की, भाजपमध्ये मोठा गोंधळ सुरू आहे.

एका आघाडीच्या वृत्तपत्राने भाजपच्या अनेक वरिष्ठ सूत्रांच्या हवाल्याने वृत्त प्रकाशित केले असताना गडकरींनी गुरुवारी हे स्पष्टीकरण दिले. त्यात म्हटले आहे की, पक्षाच्या माजी अध्यक्षांना भाजपच्या संसदीय मंडळातून “आउट ऑफ टर्न” आणि आक्षेपार्ह टिप्पणी करण्याच्या प्रवृत्तीमुळे काढून टाकण्यात आले. यावर गडकरी यांनी आपल्या ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, पुस्तक प्रकाशन कार्यक्रमात दिलेल्या त्यांच्या मूळ भाषणाची लिंक शेअर करत आहे, जेणेकरून परिस्थिती आणि संपूर्ण प्रकरण स्पष्ट करता येईल.