Bobby kataria : भूमिगत झालेल्या YouTuber वर बक्षीस जाहीर करण्याचे आदेश, पोलिसांनी शोधात अनेक ठिकाणी टाकले छापे


YouTuber बॉबी कटारियावर बक्षीस घोषित करण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. डीजीपी अशोक कुमार यांनी यासंदर्भात जिल्हा पोलिसांना निर्देश दिले आहेत. जिल्ह्यातून 25,000 रुपयांपर्यंतचे बक्षीस जाहीर केले जाऊ शकते. पोलीस ठाण्यातील अहवाल एसएसपी कार्यालयाला पाठवण्यात आला आहे.

डेहराडूनमधील वाहतूक रोखल्यानंतर रस्त्यावर दारू पिऊन धिंगाणा घालणारा यूट्यूबर बॉबी कटारिया भूमिगत झाला आहे. डेहराडून पोलिसांनी त्याच्या शोधात अनेक ठिकाणी छापे टाकले आहेत. मात्र, तो अद्याप सापडू शकलेला नाही. बुधवारीही तो न्यायालयात पोहचला नाही.

त्याने मंगळवारी आत्मसमर्पण करण्याची इच्छा व्यक्त केली होती. कटारिया सापडला नाही, तर त्याच्या अटकेसाठी वॉरंट काढण्याचीही तयारी पोलिसांकडून सुरू आहे. किमारी मार्गातील घटनेत कटारियाविरुद्ध 11 ऑगस्ट रोजी कँट पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. त्याला अनेकवेळा फोन करण्यासाठी नोटिसा बजावण्यात आल्या, मात्र आश्वासने देऊनही तो आला नाही. यानंतर कॅन्ट पोलिसांनी कोर्टाकडून अजामीनपात्र वॉरंट मिळवले होते.

गेल्या रविवारी कटारियाच्या शोधात एसओजी आणि पोलिसांची पथके पाठवण्यात आली होती. एसएचओ कँट राजेंद्र सिंह रावत यांनी सांगितले की, पोलिसांनी त्याच्या गुरुग्राममधील घर आणि कार्यालयावर छापा टाकला होता. पण, तो सापडला नाही. आरोपींचा शोध अद्याप सुरू आहे.

कटारिया परदेशात पळून गेल्याचीही शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत पोलिस त्याच्याविरोधात रेड कॉर्नर नोटीस जारी करण्याचा विचार करत आहेत. छाप्यात तो सापडत नसल्याने लवकरच त्याच्या संलग्नीकरणासाठी न्यायालयात अर्जही करण्यात येणार आहे.

कटारिया सोशल मीडियावर खूप सक्रिय असतो. तो एक बॉडीबिल्डर आहे आणि प्रोटीन उत्पादनाचा ब्रँड अॅम्बेसेडर देखील आहे. नुकतेच एनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना कटारिया म्हणाला होता की, हे रेकॉर्ड कधी झाले, ते मला आठवत नाही. कदाचित हा माझ्या शूटचा भाग असेल. मी दारूचे सेवन केले नाही आणि हा व्हिडिओ उत्तराखंडचा नाही.

बॉबी कटारियावर पोलीस IPC 342: मार्ग रोखणे, IPC 336: उतावीळपणे वागणे, ज्यामुळे इतरांची सुरक्षा धोक्यात येते. IPC 290 : सार्वजनिक ठिकाणी उपद्रव IPC 510 : नशेच्या अवस्थेत सार्वजनिक ठिकाणी जाणे. 67 आयटी कायदा: समाजासाठी चुकीचे असे साहित्य इंटरनेटवर प्रसारित करण्याच्या कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.