मुंबईतील विलेपार्ले येथे दहीहंडी फोडणाऱ्या गोविंदाचा मृत्यू


मुंबई – मुंबईत कृष्ण जन्माष्टमीनिमित्त दहीहंडी उत्सवादरम्यान विलेपार्ले परिसरात दुर्दैवी घटना घडली आहे. दहीहंडीच्या दिवशी दहीहंडी फोडण्यासाठी एक मुलगा सातव्या थरावर गेला होता. तेथून पडल्याने तो जखमी झाला. तरुणाला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. सोमवारी रात्री उशिरा रुग्णालयात त्यांचा मृत्यू झाला. दुसरीकडे, कृष्ण जन्माष्टमीच्या दिवशी दहीहंडी साजरी करताना 111 ‘गोविंदा’ जखमी झाले. बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या (बीएमसी) अधिकाऱ्यांनी ही माहिती दिली.

बहुतांश जखमींना उपचारानंतर घरी सोडण्यात आले, तर 23 जणांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून त्यांची प्रकृती स्थिर असल्याचे बीएमसीने प्रसिद्धीस दिलेल्या पत्रकात म्हटले आहे. महाराष्ट्र सरकारने ‘गोविंदा मंडळी’च्या जखमी सदस्यांवर मोफत उपचार करण्याच्या सूचना सरकारी रुग्णालयांना दिल्या आहेत. जखमींपैकी 33 जणांवर केईएम रुग्णालयात, 12 जणांवर जीटी रुग्णालयात, 10 जणांवर राजावाडी रुग्णालयात आणि 11 जणांवर नायर रुग्णालयात उपचार करण्यात आले.