2023 Suzuki Alto Lapin LC : अल्टोचा हा नवा अवतार लावेल वेड, लुकसोबतच आहेत फिचर्सही उत्तम


जपानी कार निर्माता सुझुकीने अधिकृतपणे आपली नवीनतम केई कार 2023 सुझुकी अल्टो लॅपिन एलसी सादर केली आहे. केई कार ज्यांना सिटी कार किंवा मायक्रो-मिनी कार देखील म्हणतात, जपानमधील एक लोकप्रिय विभाग आहे. या कार प्रतिबंधित परिमाण आणि इंजिन क्षमतेसह सर्वात लहान महामार्ग कायदेशीर कार आहेत.

केई कारला विमा आणि कर सवलतींचाही लाभ मिळतो. तसेच, शहरातील अरुंद गल्ल्या आणि गजबजलेल्या रस्त्यावर त्यांना चालवणे खूप सोपे आहे. हे नियम 1949 मध्ये तयार करण्यात आले होते आणि गेल्या काही वर्षांमध्ये, केई कार इतक्या लोकप्रिय झाल्या आहेत की त्यामध्ये टूरिंग कार्स सारखे समर्पित मोटरस्पोर्ट इव्हेंट देखील आयोजित केले जातात.

सुझुकी अल्टो लॅपिन एलसीमध्ये येत असताना, लॅपिन म्हणजे फ्रेंचमध्ये ससा, जे कारचे व्यक्तिमत्त्व व्यक्त करते. या कारची ही तिसरी पिढी आहे आणि तिची खास शैली आहे. कारला गोल हेडलाइट्स, एक बॉक्सी डिझाइन आणि स्टील चाके मिळतात. नवीन अल्टो लॅपिन एलसीला रेट्रो डिझाइन मिळाले आहे, ज्यामुळे कारचा लूक अधिक आकर्षक बनतो.
https://spiderimg.amarujala.com/cdn-cgi/image/width=674,height=379.25,fit=cover,f=auto/assets/images/2022/08/23/750×506/2023-suzuki-alto-lapin-lc_1661237453.png
कारच्या केबिनमध्ये येताना, आतील भाग साधे पण भविष्यवादी आहे. यात डॅश-माउंटेड गिअर लीव्हर, फ्लोटिंग इन्फोटेनमेंट सिस्टम, गोलाकार इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, मिनिमाइज बटणे आणि ड्युअल एअरबॅगसह ड्युअल-टोन डॅशबोर्ड मिळतो. गीअर लीव्हरची स्थिती समोरच्या रहिवाशांसाठी अधिक जागा निर्माण करते आणि मायक्रो हॅचबॅक असूनही संपूर्ण केबिन खूपच प्रशस्त दिसते.

Alto Lapin LC हे 660cc, तीन-सिलेंडर इंजिनद्वारे समर्थित आहे जे CVT गिअरबॉक्सच्या मदतीने 62 bhp ची शक्ती निर्माण करते आणि पुढच्या चाकांना शक्ती देते. अल्टो लॅपिन एलसी ऑल-व्हील-ड्राइव्ह कॉन्फिगरेशनसह देखील खरेदी केली जाऊ शकते. बाह्य रंग योजनांमध्ये हलका हिरवा, पेस्टल गुलाबी, बेज, तपकिरी आणि निळा यांचा समावेश आहे.

सुझुकी अल्टो लॅपिन भारतात येणार नाही, कारण Kei कार प्रामुख्याने जपानमध्ये विकल्या जातात. तथापि, जर मारुती सुझुकीने भारतासाठी अल्टो लॅपिन एलसी सारख्या कारचा विचार केला, तर कार निर्माता भारतीय बाजारपेठेसाठी योग्य किंमत देऊ शकल्यास ती एक उत्तम प्रवासी कार असू शकते. 2023 Suzuki Alto Lapin LC सध्या जपानमध्ये 8.15 लाख रुपयांना विकली जात आहे.