Honda Activa Premium Edition लाँच, जाणून घ्या किंमत, वैशिष्ट्ये आणि बदल


Honda Activa Premium Edition चे सतत टीझर रिलीज केल्यानंतर, Honda ने शेवटी नवीन एडिशन Rs 75,400 च्या एक्स-शोरूम किमतीसह लॉन्च केले आहे. याची किंमत DLX प्रकारापेक्षा 1,000 रुपये अधिक आहे आणि STD प्रकारापेक्षा 3,000 रुपये अधिक आहे. Activa Premium Edition ची किंमत निर्मात्याच्या अधिकृत वेबसाइट द्वारे उघड करण्यात आली आहे. Activa 6G साठी ही नवीन टॉप-एंड ट्रिम आहे.

नवीन स्वरूप आणि डिझाइन
Honda Activa Premium Edition फक्त कॉस्मेटिक अपग्रेडसह येते. याला सोनेरी चाके, चिन्हावर सोनेरी लोगो आणि आता सोनेरी रंगात फ्रंट क्रोम गार्निश देखील मिळते. अ‍ॅक्टिव्हाला बाजुला बॅजिंग सजवण्यासाठी गोल्डन ट्रीटमेंट देण्यात आली आहे. आतील बॉडी, फूटबोर्ड आणि आसन आता राखाडी झाले आहे. हे सर्व बदल मानक Activa ला अधिक प्रीमियम आणि अप-मार्केट लुक देतात.

रंग पर्याय
Honda तीन नवीन रंगांमध्ये प्रीमियम संस्करण ऑफर करेल. यात मॅट मार्शल ग्रीन मेटॅलिक, मॅट संगरिया रेड मेटॅलिक आणि पर्ल सायरन ब्लू असेल. खरेदीदार कोणती रंगसंगती निवडतो हे महत्त्वाचे नाही, त्याला तिन्ही शेड्सवर सोनेरी उच्चारण मिळतील.

इंजिन आणि पॉवर
हार्डवेअर, इंजिन स्पेसिफिकेशन्स आणि फीचर्समध्ये कोणताही बदल झालेला नाही. यात 109.51cc, सिंगल-सिलेंडर, एअर-कूल्ड इंजिन देण्यात आले आहे. हे इंजिन 8,000 rpm वर 7.68 bhp ची कमाल पॉवर आणि 5,500 rpm वर 8.84 Nm चे पीक टॉर्क निर्माण करते. हे इंजिन CVT सह येते.

वैशिष्ट्ये
वैशिष्ट्यांच्या बाबतीत, स्कूटरमध्ये बाह्य इंधन फिलर कॅप, अॅनालॉग इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, आसनाखालील स्टोरेज, एलईडी हेडलॅम्प आणि ESP तंत्रज्ञान आहे जे स्कूटरला सायलेंट स्टार्टमध्ये मदत करते. इंजिनमध्ये इंधन टाकले जाते आणि पंख्याद्वारे ते थंड केले जाते.

कसे आहे हार्डवेअर
हार्डवेअरच्या बाबतीत, कोणतेही बदल केले गेले नाहीत. तर, Activa Premium Edition मध्ये ट्यूबलेस टायर्स, स्टील रिम्स देखील आहेत. ब्रेकिंगसाठी, 130 मिमी ड्रम ब्रेक समोर आणि मागील दोन्ही बाजूस उपलब्ध आहे. स्कूटरमध्ये ट्यूबलेस टायर वापरण्यात आले आहेत, जे पंक्चर झाल्यास रायडरला मनःशांतीची अनुभूती देतात. सस्पेंशन ड्यूटी टेलिस्कोपिक फ्रंट फोर्क्स आणि 3-स्टेप अॅडजस्टेबल स्प्रिंग-लोडेड हायड्रोलिक शॉक शोषक द्वारे हाताळली जातात. स्कूटरचे वजन 106 किलो आहे आणि 5.3 लीटरची इंधन टाकी आहे. Activa च्या सीटची उंची अतिशय प्रवेशजोगी 692 mm आहे.