5G लाँच काउंटडाउन सुरू: सर्व कंपन्यांना मिळाले 5G स्पेक्ट्रम असाइनमेंट लेटर, लवकरच होणार लॉन्च


नवी दिल्ली – ऑगस्टच्या सुरुवातीला 5G स्पेक्ट्रमचा लिलाव पूर्ण झाला आहे, त्यानंतर Airtel, Jio आणि Vodafone Idea देशात 5G लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहेत. आता माहिती तंत्रज्ञान मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी सांगितले आहे की 5G स्पेक्ट्रमचे असाइनमेंट लेटर जारी केलेल्या दूरसंचार सेवा प्रदात्याकडे (TSP) सुपूर्द केले गेले आहे आणि कंपन्यांना 5G लॉन्चच्या तयारीला अंतिम रूप देण्यास सांगितले आहे.

दुसरीकडे, एअरटेलने स्पेक्ट्रम थकबाकीसाठी 8312.4 कोटी रुपये दिले आहेत. स्पेक्ट्रमचे वाटप पत्र देखील पेमेंट केल्यानंतर काही तासांत एअरटेलला देण्यात आले. खुद्द भारती एंटरप्रायझेसचे संस्थापक आणि अध्यक्ष सुनील भारती मित्तल यांनी ही माहिती दिली आहे.

रिलायन्स जिओने 5G लाँच करून आझादीचा अमृत महोत्सव साजरा करणार असल्याचे सांगितले होते. अशा परिस्थितीत 15 ऑगस्ट रोजी जिओचे 5G लॉन्च होईल, अशी अपेक्षा होती. एअरटेलने देखील असेच विधान केले होते, परंतु अद्याप कोणत्याही कंपनीचे 5G लाँच केलेले नाही.

Jio ने दावा केला आहे की ते लवकरच देशातील 1,000 शहरांमध्ये 5G कव्हरेज पूर्ण करेल. तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की Jio कडे अनेक बँडसह 5G चे सर्वाधिक बँड आहेत.