Mahindra XUV400 : या दिवशी लॉन्च होणार महिंद्राची नवीन इलेक्ट्रिक SUV XUV400, जाणून घ्या किंमत आणि फीचर्स


देशातील आघाडीची वाहन उत्पादक कंपनी महिंद्रा अँड महिंद्राची बहुप्रतिक्षित इलेक्ट्रिक कार Mahindra XUV400 SUV चे लाँचिंग पुढील महिन्यात 6 सप्टेंबर रोजी होणार आहे आणि यासोबतच तिची विक्री सुरू होईल. हे मॉडेल महिंद्राच्या XUV300 सब-कॉम्पॅक्ट SUV चे इलेक्ट्रिक व्हर्जन आहे. Mahindra XUV400 ची स्पर्धा भारतीय बाजारपेठेत Tata Nexon EV Max शी आहे. त्याच्या ICE आवृत्तीच्या विपरीत, ज्याची लांबी 3995mm आहे, इलेक्ट्रिक XUV400 सुमारे 4.2 मीटर लांब असेल आणि अधिक बूट स्पेस ऑफर करेल. त्याची रुंदी, उंची आणि व्हीलबेसमध्ये कोणताही बदल होण्याची शक्यता नाही.

ड्रायव्हिंग रेंज
X100 प्लॅटफॉर्मवर आधारित, Mahindra XUV400 मध्ये LG Chem कडून मिळवलेली उच्च-ऊर्जा-घनता NMC बॅटरी वापरली जाईल. कंपनीचे म्हणणे आहे की हे बॅटरी सेल टाटाच्या नेक्सॉन ईव्हीमध्ये वापरल्या जाणाऱ्या दंडगोलाकार एलएफपी सेलपेक्षा चांगले आहेत. NMC बॅटरी अधिक उर्जा आणि लांब प्रवासाचे अंतर सुनिश्चित करेल. नवीन महिंद्रा इलेक्ट्रिक SUV पूर्ण चार्ज केल्यावर 400 किमी पेक्षा जास्त रेंज ऑफर करेल, अशी अपेक्षा आहे.

कशी दिसेल आणि कसे असेल डिझाइन
इलेक्ट्रिक SUV 2020 ऑटो एक्स्पोमध्ये त्याच्या संकल्पना अवतारात प्रथम प्रदर्शित करण्यात आली होती. संकल्पना मॉडेलचे बहुतेक डिझाइन घटक मॉडेलच्या अंतिम आवृत्तीमध्ये कायम ठेवण्यात आले आहेत. तथापि, काही बदल केले गेले आहेत, जे ते त्याच्या ICE समकक्षापेक्षा वेगळे करतात. XUV400 ला क्लोज-ऑफ फ्रंट ग्रिल, इंटिग्रेटेड डीआरएलसह पुन्हा डिझाइन केलेले हेडलॅम्प, सुधारित टेलगेट आणि नवीन टेललॅम्प क्लस्टर मिळतात.

वैशिष्ट्ये
कारच्या केबिनमध्ये येत असताना, Mahindra XUV400 मध्ये ब्रँडच्या Adreno X Connected Car AI तंत्रज्ञानासह एक मोठी टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टीम असण्याची शक्यता आहे. इलेक्ट्रिक एसयूव्ही ADAS (प्रगत ड्रायव्हर असिस्टन्स सिस्टम) ने सुसज्ज असू शकते.

स्पर्धा
मागील अहवालानुसार, Mahindra XUV400 EV दोन प्रकारांमध्ये लॉन्च केले जाईल. नियमित आवृत्ती आणि दीर्घ श्रेणीची आवृत्ती असेल. नियमित आवृत्ती टाटा नेक्सॉन ईव्हीला टक्कर देईल. तर लांब पल्ल्याची आवृत्ती MG ZS EV (MG ZS EV) आणि Hyundai Kona Electric (Hyundai Kona Electric) शी स्पर्धा करेल.

लवकरच येत आहेत या एसयूव्ही
इतर अपडेट्सबद्दल बोलतांना, घरगुती ऑटोमेकरने अलीकडेच महिंद्राच्या नवीन INGLO EV स्केटबोर्ड प्लॅटफॉर्मवर आधारित त्याच्या आगामी पाच इलेक्ट्रिक SUV संकल्पना बंद केल्या आहेत. या संकल्पनेवर आधारित एसयूव्हीची मॉडेल्स XUV.e आणि BE या दोन उप-ब्रँड्सद्वारे विकली जातील. XUV.e श्रेणीमध्ये XUV.e8 (इलेक्ट्रिक XUV700) आणि XUV.e9 कूप एसयूव्ही आणि BE मॉडेल लाइनअपमध्ये BE.05, BE.07 आणि BE.09 यांचा समावेश असेल. कार निर्मात्याने पुष्टी केली आहे की उत्पादनासाठी सज्ज Mahindra XUV.e8 डिसेंबर 2024 मध्ये विक्रीसाठी जाईल आणि पहिली BE SUV ऑक्टोबर 2025 मध्ये बाजारात येईल.