Weather Report : 10 राज्यांमध्ये पुढील तीन दिवस मुसळधार पावसाची शक्यता, या भागात पुराचा इशारा


नवी दिल्ली – मान्सूनच्या दुसऱ्या टप्प्यातील पावसाने संपूर्ण भारतात जोर पकडला आहे. अनेक राज्यांमध्ये पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली असून, अनेक राज्यांमध्ये शेतकऱ्यांना दिलासा मिळाला आहे. दरम्यान, भारतीय हवामान विभागाने (IMD) देशातील 10 राज्यांमध्ये 20 ऑगस्टपर्यंत अतिवृष्टीचा इशारा दिला आहे. त्याचबरोबर अनेक भागात पुराचा धोकाही वाढला आहे. चला जाणून घेऊया आजची हवामानाची ताजी परिस्थिती…

या राज्यांमध्ये पावसाची शक्यता
हवामान खात्यानुसार, गुजरात, राजस्थान, महाराष्ट्र, बिहार, मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, पश्चिम बंगाल, हिमाचल प्रदेश, उत्तर प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये मुसळधार पाऊस पडू शकतो. या मुसळधार पावसामुळे तापमानात तीन ते चार अंशांनी घट होणार आहे. याशिवाय 17 ते 18 ऑगस्ट दरम्यान सौराष्ट्र आणि कच्छच्या भागात पाऊस पडू शकतो. त्याचबरोबर गोवा आणि कोकणात 20 तारखेपर्यंत पाऊस पडू शकतो.

गंगेच्या काठावर पुराचा धोका
गंगा यमुनेच्या पाण्याच्या पातळीत झपाट्याने वाढ होत असल्याने जलवाहिनी भागात पुराचा धोका वाढला आहे. काल रात्री आठ वाजेपर्यंत गंगा-यमुनेच्या पाण्याची पातळी ताशी चार-चार सेंटीमीटर वेगाने वाढत होती. गंगा-यमुनेच्या पाणीपातळीत पुढील तीन-चार दिवस सातत्याने वाढ होण्याची शक्यता पाहता प्रशासनाने तयारी जोरात सुरू केली आहे.

मध्य प्रदेशातील या जिल्ह्यांमध्ये पुराचा इशारा
हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, मध्य प्रदेशातील गुना, राजगढ, आगर मालवा, रतलाम, नीमच आणि मंदसौर जिल्ह्यात पुराचा इशारा देण्यात आला आहे. लोकांना सावधगिरी बाळगण्यास सांगितले आहे.

ओडिशात पुराचा इशारा
13 ऑगस्ट, बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाच्या क्षेत्रामुळे ओडिशात गेल्या अनेक दिवसांपासून मुसळधार पाऊस पडत आहे. त्यामुळे राज्यातील 10 जिल्ह्यांमध्ये पुराची परिस्थिती निर्माण झाली आहे. अनेक जिल्ह्यांतील नद्यांना पूरस्थिती निर्माण झाली आहे. यासोबतच राज्यात सखल भागात पाणी शिरल्याने अनेकजण बेघर झाले आहेत.