शिंदे छावणीत फूट पडण्याची चिन्हे! मंत्रिपद न मिळाल्याने संतप्त आमदाराने केले उद्धव यांचे कौतुक करणारे ट्विट


मुंबई – महाराष्ट्रात प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला असला तरी मंत्रिपद न मिळाल्याने आमदारही नाराजी व्यक्त करत आहेत. औरंगाबादचे तीन वेळा आमदार राहिलेले संजय शिरसाट यांना मंत्री न केल्याने नाराजी व्यक्त होऊ लागली आहे. उद्धव ठाकरेंचे कौतुक करणारे ट्विट करत त्यांनी आपली नाराजी व्यक्त केली.

आपल्या ट्विटमध्ये शिरसाट यांनी उद्धव ठाकरे यांचे ‘महाराष्ट्राचे कुटुंबप्रमुख’ असे वर्णन केले आहे. मात्र, 10 मिनिटांच्या ट्विटनंतर शिरसाट यांनी ते डिलीट केले आणि स्पष्टीकरण देताना हे ट्विट तांत्रिक बिघाड असल्याचे म्हटले आहे. एका मराठी वृत्तवाहिनीशी बोलताना शिरसाट म्हणाले की, शिंदे गटातील आम्ही सर्वजण खूप आनंदी आहोत.

महाराष्ट्रातील सत्तासंघर्षात औरंगाबाद पश्चिमचे आमदार संजय शिरसाट यांनी बंडखोर वृत्ती दाखवत एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा दिला. सुरुवातीपासूनच शिंदे कॅम्पमध्ये त्यांचा समावेश असल्याने त्यांचा मंत्रिमंडळात समावेश होणार असल्याची चर्चा होती. मंत्रिपद न मिळाल्याने माझी नाराजी स्वाभाविक असल्याचे त्यांनी सांगितले. मी 38 वर्षांपासून राजकारणात असून मला मंत्रीपद मिळायला हवे होते. हे ट्विट तांत्रिक कारणामुळे झाले असले तरी. मी कुठेही जात नाहीये. मी जे बोलतो ते थेट बोलतो.

मंत्रिमंडळ विस्तारानंतरही मतभेद कायम!
महाराष्ट्रात मंत्रिमंडळ विस्तार झाला, मात्र वाद अजूनही कायम आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, विभाग विभाजनावरून एकनाथ शिंदे आणि भाजपमध्ये खडाजंगी झाली आहे. मंत्रिपरिषदेत एकाही महिलेचा समावेश न केल्याचीही सर्वाधिक टीका होत आहे. महाराष्ट्राच्या मंत्रिमंडळ विस्तारात त्यांना स्थान न दिल्याने भाजप नेत्या पंकजा मुंडे यांनी गुरुवारी नाराजी व्यक्त केली. त्या म्हणाला की कदाचित त्यांच्याकडे पुरेशी पात्रता नाही.