RCFL Apprentice Recruitment : RCFL ने सुरू केली नोकर भरती, मुंबईत मिळणार हजारो रुपयांची नोकरी


राष्ट्रीय केमिकल्स अँड फर्टिलायझर्स लिमिटेडने पदवी उत्तीर्ण तरुणांकडून भरतीसाठी ऑनलाइन अर्ज मागवले आहेत. इच्छुक आणि पात्र उमेदवार RCFL च्या भरतीसाठी अर्ज करू शकतात. अर्ज प्रक्रिया 14 ऑगस्ट 2022 रोजी संध्याकाळी 5.00 वाजेपर्यंत खुली असेल. RCFL एकूण 396 शिकाऊ पदांसाठी ही भरती करत आहे.

RCFL नोकऱ्या: पदवीधर, तंत्रज्ञ आणि ट्रेड अप्रेंटिसच्या पदांसाठी रिक्त जागा
या भरतीसाठी, पदवीधर झालेले उमेदवार आवश्यक पूर्व-नोकरी प्रशिक्षण म्हणजेच शिकाऊ उमेदवारीसाठी अर्ज करू शकतात. निवडलेल्या सर्व उमेदवारांना महाराष्ट्राची राजधानी मुंबई येथे काम करण्याची संधी मिळेल. स्वारस्य असलेले आणि पात्र उमेदवार RCFL च्या अधिकृत वेबसाइट अर्थात National Chemicals and Fertilizers Limited rcfltd.com वर ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. RCF लिमिटेड मुंबईने एकूण 396 रिक्त पदांसाठी अधिसूचित केले आहे, त्यापैकी 150 रिक्त पदे पदवीधर शिकाऊ, 110 तंत्रज्ञ शिकाऊ आणि 136 ट्रेड अप्रेंटिस आहेत.

RCFL भरतीसाठी वयोमर्यादा
राष्ट्रीय केमिकल्स अँड फर्टिलायझर्स लिमिटेडच्या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवाराचे वय 1 एप्रिल 2022 रोजी 18 वर्षांपेक्षा कमी नसावे.

आरसीएफएल अप्रेंटिस भरतीसाठी शैक्षणिक पात्रता
राष्ट्रीय केमिकल्स अँड फर्टिलायझर्स लिमिटेड मध्ये पदवीधर शिकाऊ पदासाठी भरती अर्जदार कोणत्याही प्रवाहातून पदवी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. तसेच उमेदवाराला इंग्रजीचे मूलभूत ज्ञान असावे. RCFL च्या भरतीमध्ये ट्रेड अप्रेंटिस पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवाराने 10+2 प्रणालीच्या समतुल्य 10वी परीक्षा उत्तीर्ण केलेली असावी. तसेच, उमेदवाराकडे ITI ट्रेड डिप्लोमा असावा. त्याच वेळी, भरतीमध्ये तंत्रज्ञ शिकाऊ पदासाठी अर्जदार उमेदवाराने संबंधित अभियांत्रिकी क्षेत्रातील डिप्लोमा केलेला असावा.

आरसीएफएल अप्रेंटिस भरतीची निवड प्रक्रिया
राष्ट्रीय केमिकल्स अँड फर्टिलायझर्स लिमिटेडच्या भरतीमध्ये निवड होण्यासाठी उमेदवारांनी विहित आवश्यक शैक्षणिक पात्रता परीक्षेत मिळवलेल्या गुणांच्या आधारे गुणवत्ता यादी तयार केली जाईल. गुणवत्ता यादीच्या आधारे उमेदवारांना कागदपत्र पडताळणीसाठी बोलावले जाईल. ज्यांची कागदपत्रे योग्य आढळतील त्यांना नियुक्ती दिली जाईल.

RCFL शिकाऊ उमेदवार भरती अर्ज प्रक्रिया

  • सर्वप्रथम उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rcfltd.com ला भेट द्या.
  • होम पेजवरील ‘रिक्रूटमेंट’ टॅबवर जा आणि ‘Engagement of Apprentice-2022’ वर क्लिक करा.
  • त्यानंतर अर्ज ऑनलाइन लिंकवर क्लिक करा, तुमच्या पात्रतेनुसार पोस्ट निवडा.
  • आता उमेदवारांनी अर्ज आणि त्यानंतर कागदपत्रे अपलोड करावीत.
  • आता अर्जाची फी भरुन अर्ज सबमिट करावा.
  • RCFL भरतीच्या उमेदवारांनी त्यांचा अर्ज आणि फी पेमेंट स्लिप डाउनलोड करावी.
  • भविष्यातील संदर्भासाठी उमेदवारांनी त्यांची प्रिंट आउट देखील ठेवावी.