Jio Phone 5G : लवकरच लॉन्च होऊ शकतो Jio चा 5G फोन, इतकी कमी असेल किंमत


नवी दिल्ली – देशातील सर्व टेलिकॉम कंपन्या 5G लाँच करण्यासाठी सज्ज झाल्या आहेत. Jio, Airtel आणि Vodafone Idea या तिन्ही कंपन्यांनी 5G चाचणी पूर्ण केली आहे आणि व्यावसायिक लॉन्चची वेळ आली आहे. गेल्या वर्षी, Google च्या भागीदारीत, Jio ने 4G स्मार्टफोन Jio Phone Next सादर केला होता आणि आता असे वृत्त आहे की Jio 5G फोनची तयारी करत आहे. रिपोर्टनुसार, Jio Phone 5G लवकरच लॉन्च केला जाऊ शकतो. Jio ने सूचित केले आहे की ते 15 ऑगस्ट रोजी 5G लॉन्च करू शकतात.

कधी लाँच होईल Jio Phone 5G ?
Jio Phone 5G बद्दल सांगितले जात आहे की हा फोन या वर्षाच्या अखेरीस लाँच केला जाईल. Jio Phone 5G ची किंमत रु. 12,000 च्या जवळपास असू शकते आणि जर हे खरेच असेल तर हा देशातील सर्वोत्तम 5G फोन असू शकतो, जरी दुसऱ्या अहवालानुसार Jio Phone 5G ची किंमत फक्त 2,500 रुपये असेल. अशा परिस्थितीत Jio Phone 5G हा फीचर फोन असेल अशीही अपेक्षा आहे. याशिवाय, अहवालात असा दावाही केला जात आहे की, 2,500 रुपयांचे डाउन पेमेंट असेल आणि उर्वरित रक्कम ईएमआयद्वारे भरावी लागेल. फोनसोबत कॉलिंग आणि डेटा सारख्या सुविधा दिल्या जाऊ शकतात.

Jio Phone 5G चे संभाव्य तपशील
Jio Phone 5G च्या वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाले तर, यात 6.5-इंचाचा HD + IPS LCD डिस्प्ले मिळू शकतो, ज्याचे रिझोल्यूशन 1600×720 पिक्सेल असेल. फोनला स्नॅपड्रॅगन 480 5G प्रोसेसर आणि 4 GB रॅमसह 32 GB स्टोरेज मिळेल.

जोपर्यंत कॅमेऱ्याचा संबंध आहे, Jio Phone 5G सह ड्युअल रियर कॅमेरा सेटअप मिळू शकतो, ज्यामध्ये प्राथमिक लेन्स 13 मेगापिक्सेल आणि दुसरी लेन्स 2 मेगापिक्सेल मॅक्रो असेल. समोर 8-मेगापिक्सलचा सेल्फी कॅमेरा मिळू शकतो. प्रोसेसर OS Jio Phone 5G मध्ये देखील आढळू शकते, जे Jio Phone Next मध्ये आहे.