Laal Singh Chaddha Story Leaked : 84 च्या शीख दंगलीतून उदयाला आली लालसिंग चड्ढा यांची कहाणी, करीना आहे डॉनची गर्लफ्रेंड


मिस्टर परफेक्शनिस्ट म्हणून प्रसिद्ध असलेला चित्रपट अभिनेता आणि निर्माता आमिर खानचा चित्रपट ‘लाल सिंग चड्ढा’ हा हॉलिवूड चित्रपट ‘फॉरेस्ट गंप’वर आधारित आहे. पण, या चित्रपटाचा हिंदीत अनुवाद अभिनेता आणि लेखक अतुल कुलकर्णी यांनी भारतातील घटनांनुसार केला आहे आणि त्यात दाखवलेल्या घटनांची माहिती मोजक्याच लोकांना आहे. हा चित्रपट पाहिल्यानंतर सत्ताधारी पक्ष भारतीय जनता पक्षाचे समर्थकही चित्रपटगृहांमध्ये टाळ्या वाजवताना दिसतील. चित्रपटाच्या कथेची खरी अडचण काँग्रेसला होणार आहे. 1984 च्या शीख दंगलीवर या चित्रपटात खूप लक्ष केंद्रित केले आहे आणि याशिवाय अशा अनेक घटना चित्रपटात पाहायला मिळणार आहेत, ज्या काँग्रेसला अस्वस्थ करु शकतात.

अबकी बार मोदी सरकार
मुंबईत ‘लाल सिंग चड्ढा’ चित्रपटाचे खास आणि अत्यंत गोपनीय स्पेशल शो सुरू झाले आहेत. या शोमध्ये सहभागी असलेल्या लोकांचे म्हणणे आहे की, एका विशिष्ट वर्गाकडून चालवले जाणारे ‘बॉयकॉट लाल सिंह चड्ढा’ ही मोहीम चित्रपट पाहिल्यानंतर चांगली वाटत नाही. या चित्रपटात लालसिंग चड्डा जेव्हा देशभरात धावायला निघतात, तेव्हा चित्रपटात जे सर्वात प्रभावी दृश्य समोर येते, ते म्हणजे वाराणसीच्या घाटांवर भाजपच्या घोषणा आणि मोठ्या अक्षरात लिहिलेले ‘अबकी बार मोदी सरकार’. .’ इतकंच नाही तर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या स्वच्छता मोहिमेवरही चित्रपटात आवाज उठवण्यात आला आहे.

’72 अप्सरां’च्या स्वप्नावर एक आक्षेपार्ह टिप्पणी
चित्रपट पाहणाऱ्यांच्या मते, ‘लाल सिंग चड्ढा’ चित्रपटाच्या कथेची पार्श्वभूमी 1984 ची शीख दंगल आहे. याशिवाय अयोध्येतील बाबरी मशीद पाडल्याचा बदला म्हणून मुंबईत झालेले बॉम्बस्फोट हा कथेचा महत्त्वाचा भाग बनवण्यात आला आहे. या चित्रपटात काँग्रेसच्या काळात आणीबाणीवरही जोरदार भाष्य करण्यात आले आहे आणि ‘लाल सिंग चड्ढा’ हा देखील कदाचित पहिला मुख्य प्रवाहातील हिंदी चित्रपट असणार आहे, जो इस्लामिक दहशतवादासाठी तयार होत असलेल्या तरुणांचे चित्रण करणाऱ्या ’72 अप्सरां’च्या स्वप्नाचाही उपहास करतो. चित्रपटातही पाकिस्तानचा एक माजी सैनिक त्याला त्याच्या मायदेशी परत जायचे आहे आणि तिथे जाऊन लोकांना सांगायचे आहे की, खरा भारत काय आहे, हे देखील दाखवण्यात आले आहे.

दोन विभक्त हृदयांची प्रेमकथा
‘लाल सिंग चड्ढा’ या चित्रपटावर आधारित ‘फॉरेस्ट गम्प’ या हॉलिवूड चित्रपटात या चित्रपटातील नायिकेची व्यक्तिरेखा सामाजिक चालीरीती न मानणाऱ्या बंडखोराची आहे. हिप्पी संस्कृतीचा प्रभाव असलेली ही तरुणीही ड्रग्जच्या जाळ्यात येते. चित्रपटाचा नायक तिच्यावर प्रेम करतो आणि तिलाही हे माहीत आहे. एका रात्री ती त्याला भेटायला येते आणि त्याच्या मुलाची आई देखील होते. ‘फॉरेस्ट गंप’ हा चित्रपट बसस्टँडवर बसून या नायिकेची वाट पाहत बसलेल्या गम्पची कथा आहे, जी आपल्या आयुष्यातील घटना तिथे येणाऱ्या लोकांसमोर कथन करत राहते. ‘लाल सिंह चड्ढा’ या चित्रपटात करीना कपूरला हिरोईनचे पात्र मिळाले आहे.

डॉनच्या खऱ्या मैत्रीणीची भूमिका
चित्रपट पाहणाऱ्या लोकांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, ‘लाल सिंह चड्ढा’ चित्रपटातील करीना कपूरची भूमिका देशातील ड्रग व्यवसायात गुंतलेल्या माफिया डॉनच्या मैत्रिणीची आहे. हिंदी चित्रपटसृष्टीत नायिका बनून आलेल्या या तरुणीच्या व्यक्तिरेखेत करीना कपूरचे संपूर्ण व्यक्तिचित्रण सत्य घटनांच्या आधारे करण्यात आले आहे. माफिया डॉनची मैत्रीण असलेल्या या नायिकेची पंजाबी पार्श्वभूमीही करीना कपूरच्या या व्यक्तिरेखेसाठी खास लक्षात ठेवण्यात आली आहे. ‘लाल सिंग चड्ढा’ चित्रपटाचा एकूण कालावधी 164 मिनिटांचा आहे, जो त्याच्या मूळ चित्रपट ‘फॉरेस्ट गंप’ पेक्षा 22 मिनिटे जास्त आहे. हा चित्रपट 11 ऑगस्ट रोजी प्रदर्शित होत आहे.