Ola Electric Car : ओला भारताच्या 75 व्या स्वातंत्र्यदिनी लॉन्च करणार आपली पहिली इलेक्ट्रिक कार


नवी दिल्ली – ओला इलेक्ट्रिक 15 ऑगस्ट रोजी भारताच्या 75 व्या स्वातंत्र्य दिनानिमित्त नवीन उत्पादन सादर करण्यासाठी सज्ज झाली आहे. गेल्या वर्षी या दिवशी ओला इलेक्ट्रिकने भारतात आपले पहिले उत्पादन, S1 प्रो इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच केली होती. एक वर्षानंतर, ओला इलेक्ट्रिक आपल्या ईव्ही व्यवसायाला इलेक्ट्रिक कारसह उच्च पातळीवर नेण्याची शक्यता आहे. ओला आगामी इलेक्ट्रिक फोर-व्हीलरसाठी टीझर जारी करत आहे, जी पुढील वर्षी लॉन्च होण्याची शक्यता आहे. ओला इलेक्ट्रिकचे संस्थापक आणि सीईओ भाविश अग्रवाल यांनी ही महत्त्वाची माहिती जाहीर केली आहे.

अपडेट शेअर करताना, अग्रवाल यांनी ट्विटरवर लिहिले, 15 ऑगस्ट रोजी नवीन उत्पादनाची घोषणा करताना खूप उत्सुक आहे. आमच्या भविष्यातील मोठ्या योजनांबद्दल अधिक शेअर करू.

ओला इलेक्ट्रिकने केंद्रासोबत PLI योजनेवरही स्वाक्षरी केली आहे, जी EV निर्मात्याला भारतात इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी बॅटरी तयार करण्यासाठी लिथियम-आयन सेलवर काम करण्यास अनुमती देईल. ओलाने अलीकडेच आपला पहिला लिथियम-आयन सेल सादर केला. कंपनीने नवीन आणि मोठ्या प्लांटची घोषणा करणे देखील अपेक्षित आहे, ज्याचा वापर बॅटरी सेल तंत्रज्ञानासह नवीन इलेक्ट्रिक कार विकसित करण्यासाठी केला जाईल.

जूनच्या सुरुवातीला, ओला फ्युचरफॅक्टरी येथे ओला ग्राहक दिनादरम्यान ओला इलेक्ट्रिकने आपल्या आगामी इलेक्ट्रिक चारचाकी वाहनाची एक झलक दाखवली होती. अग्रवाल यांनी सांगितले होते की, उत्पादनाबाबत अधिक तपशील 15 ऑगस्ट रोजी समोर येतील. इलेक्ट्रिक वाहन विभागातील ग्राहकांसाठी सर्वोत्कृष्ट उत्पादने विकसित करण्यासाठी त्यांनी वचनबद्ध केले.

ईव्ही निर्मात्याने सामायिक केलेल्या टीझर व्हिडिओमध्ये ओला इलेक्ट्रिक फोर-व्हीलरच्या लुक आणि फीलचे संकेत दिले होते. यात लाल रंग, स्लीक एलईडी डीआरएल, पुढील आणि मागील डिझाइन आणि साइड प्रोफाइल छोट्या झलकमध्ये वैशिष्ट्यीकृत आहेत. इलेक्ट्रिक चारचाकी गाडीच्या पुढील आणि मागील दोन्ही बाजूस ‘ओला’ लोगो आहे.

ओला सध्या त्यांच्या EV चारचाकी कारखान्यासाठी सुमारे 1,000 एकर जमीन संपादित करण्याच्या विचारात आहे. तसे झाल्यास ते त्याच्या Futurefactory च्या जवळपास दुप्पट आकाराचे असेल, जिथे ते सध्या S1 Pro इलेक्ट्रिक स्कूटर तयार करते. ओला इलेक्ट्रिक सध्या भारतात S1 Pro इलेक्ट्रिक दुचाकी विकते.