CWG 2022 : सुवर्णपदक जिंकल्यानंतर मीराबाई चानूचा चाहता बनला ‘थोर’, ख्रिस हेम्सवर्थने कौतुकात म्हटली मोठी गोष्ट


नवी दिल्ली – भारतीय वेटलिफ्टर मीराबाई चानू हिने बर्मिंगहॅम येथे 2022 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत देशाचे पहिले सुवर्णपदक जिंकले. ऑलिम्पिक रौप्यपदक विजेत्याने 201 किलो (स्नॅचमध्ये 88 आणि क्लीन अँड जर्कमध्ये 113 किलो) वजन उचलून कॉमनवेल्थ गेम्सचा विक्रम प्रस्थापित केला. 27 वर्षीय तरुणीने ग्लासगो येथे रौप्य आणि गोल्ड कोस्टमध्ये सुवर्णपदक जिंकले होते. चानूने सुवर्णपदक जिंकल्यानंतर हॉलिवूड अभिनेता ख्रिस हेम्सवर्थ तिचा चाहता बनला आहे.

‘थोर’ या नावाने प्रसिद्ध असलेल्या हेम्सवर्थने चानूचे कौतुक केले आहे. हेम्सवर्थने मार्वल युनिव्हर्स चित्रपटांमध्ये हातोडा वापरला आहे. हा हातोडा त्याच्या चाहत्यांमध्ये खूप प्रसिद्ध आहे. चानूने सुवर्णपदक जिंकल्यानंतरचे फोटो सोशल मीडियावर शेअर केले आहेत. त्याची छायाचित्रे शेअर करताना, एका वापरकर्त्याने लिहिले, थॉरला त्याचा हातोडा देण्याची वेळ आली आहे. त्याने हेम्सवर्थला टॅग देखील केले.

हेम्सवर्थने त्याला प्रत्युत्तर देत भारतीय चाहत्यांची मने जिंकली. त्याने लिहिले, ती त्याला पात्र आहे. अभिनंदन, सायखोम, तू महान आहेस.

मीराबाईने गेल्या वर्षी 21 वर्षांनंतर देशाला वेटलिफ्टिंगमध्ये ऑलिम्पिक पदक मिळवून दिले होते. टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये मीराने 49 किलो वजनी गटात एकूण 202 किलो वजन उचलले आणि रौप्य पदक जिंकले. कर्णम मल्लेश्वरीने त्याच्या आधी 2000 च्या सिडनी ऑलिम्पिकमध्ये कांस्यपदक जिंकले होते. मीराबाईने सलग तीन राष्ट्रकुल स्पर्धेत पदके जिंकली आहेत. मीराने 2014 ग्लासगो कॉमनवेल्थ गेम्समध्ये रौप्य पदक आणि 2018 गोल्ड कोस्ट कॉमनवेल्थ गेम्समध्ये सुवर्णपदक जिंकले.

2016 मध्ये रिओ ऑलिम्पिकमध्ये पदक गमावल्यानंतर मीराबाईने कधीही मागे वळून पाहिले नाही आणि यशाचे झेंडे फडकवत राहिली आहे. 2016 च्या रिओ ऑलिम्पिकमध्ये मीराबाईला तिच्या कोणत्याही प्रयत्नात वजन योग्यरित्या उचलता आले नाही. त्याचा प्रत्येक प्रयत्न अयोग्य ठरला. 2016 मध्ये मीरा वजन उचलू शकली नाही तेव्हा तिचे नाव लिहिले होते – फिनिश केले नाही.