आता संजय राऊत यांच्या पत्नी वर्षा यांना मनी लाँड्रिंग प्रकरणी ईडीचे समन्स, खात्यात आले कोठून 1.08 कोटी ?


मुंबई : अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) गुरुवारी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्या पत्नी वर्षा यांना कथित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात समन्स बजावले. न्यायालयाने राऊतच्या ईडी कोठडीत वाढ केल्यानंतर काही तासांतच हे समन्स जारी करण्यात आले. गोरेगाव उपनगरातील पात्रा चाळच्या पुनर्विकासात कथित आर्थिक अनियमितता केल्याप्रकरणी केंद्रीय एजन्सीने राऊत यांना रविवारी अटक केली. या प्रकरणात राऊत यांच्याशिवाय त्यांची पत्नी आणि काही कथित साथीदारांचाही सहभाग असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

वर्षा राऊत यांच्या खात्यातील व्यवहार उघडकीस आल्यानंतर समन्स बजावण्यात आल्याचे ईडीने म्हटले आहे. कोर्टात गुरुवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान, ईडीने सांगितले की वर्षा राऊत यांच्या खात्यात असंबंधित व्यक्तींकडून 1.08 कोटी रुपये मिळाले आहेत. या चौकशीचा भाग म्हणून ईडीने एप्रिलमध्ये राऊत यांची पत्नी वर्षा राऊत आणि त्यांच्या दोन साथीदारांची 11.15 कोटी रुपयांची मालमत्ता तात्पुरती जप्त केली होती.

तत्पूर्वी, मुंबईतील विशेष न्यायालयाने गुरुवारी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्या कोठडीत अंमलबजावणी संचालनालयाला (ईडी) 8 ऑगस्टपर्यंत वाढ केली. अंमलबजावणी संचालनालयाने त्यांना मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने यापूर्वी न्यायालयाला सांगितले होते की मुंबईतील ‘चाळी’च्या पुनर्विकास प्रकल्पातील कथित अनियमिततेतून शिवसेनेचे खासदार आणि त्यांच्या कुटुंबाला एक कोटी रुपये गुन्ह्याची प्रक्रिया म्हणून मिळाले आहेत.