मुख्यमंत्री शिंदे यांच्या विरोधात अपशब्द वापर, शिवसेनेच्या महिला अधिकाऱ्यावर गुन्हा दाखल


मुंबई : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याबद्दल अपमानास्पद भाषा वापरल्याच्या आरोपावरून उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या एका महिला कार्यकर्त्याला महाराष्ट्रात पोलिसांनी अटक केली आहे. ही माहिती देताना एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, ठाणे जिल्ह्यातील डोंबिवली येथील शिवसेनेच्या ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाच्या पदाधिकारी कविता गावंड यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. आतापर्यंत कोणालाही अटक झालेली नाही.

मुख्यमंत्र्यांबद्दल वापरले अपशब्द
विशेष म्हणजे मंगळवारी डोंबिवलीतील शिवसेना कार्यालयात मुख्यमंत्री शिंदे आणि ठाकरे यांच्या समर्थकांमध्ये हाणामारी झाली होती. शिंदे गटाच्या समर्थकांनी पक्ष कार्यालयात घुसून मुख्यमंत्र्यांसह त्यांचे पुत्र आणि खासदार श्रीकांत शिंदे यांचे फोटो लावले. दोन्ही गटांच्या शेकडो समर्थकांमध्ये जोरदार हाणामारी झाल्याचेही अधिकाऱ्याने सांगितले. यावेळी गावंड यांनी मुख्यमंत्री शिंदे यांच्याविरोधात अपमानास्पद भाषा वापरल्याचा आरोप केला होता.

या कलमान्वये गुन्हा दाखल
डोंबिवली पोलीस ठाण्यात महिला अधिकारी आणि अज्ञात व्यक्तीविरुद्ध भारतीय दंड संहितेचे कलम 153(अ) (विविध गटांमधील शत्रुत्व वाढवणे) आणि 505(2) (गटांमधील शत्रुत्व वाढवणे, द्वेष निर्माण करणे किंवा धमकावणे), चिथावणीखोर विधाने केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी अद्याप कोणालाही अटक केलेली नाही, असेही ते म्हणाले.