Toyota Fortuner Leader : टोयोटा फॉर्च्युनरचे नवीन व्हेरिएंट लॉन्च, जाणून घ्या किंमत आणि वैशिष्ट्ये


नवी दिल्ली – जपानमधील आघाडीची ऑटोमेकर टोयोटा मोटरने थायलंडमध्ये अपडेटेड 2022 फॉर्च्युनर (2022 फॉर्च्युनर) SUV लाँच केली आहे. भारतात देखील उपलब्ध, SUV ला आता फॉर्च्युनर लीडर नावाचा टॉप-ऑफ-द-रेंज प्रकार मिळणार आहे. फेसलिफ्टेड एसयूव्ही सध्याच्या मॉडेलच्या तुलनेत अनेक अपडेट्स आणि अतिरिक्त वैशिष्ट्यांसह येते. याला आता अपग्रेड केलेले बाह्य डिझाइन, केबिनमधील अनेक आरामदायक वैशिष्ट्ये तसेच इतर प्रकारांपेक्षा अधिक प्रीमियम बनवण्यासाठी नवीन सुरक्षा वैशिष्ट्ये मिळतात. नवीन टोयोटा फॉर्च्युनर तीन प्रकारांमध्ये ऑफर करण्यात आली आहे – लीडर जी, लीडर V2WD आणि लीडर V 2WD – किंमत 1,371,000 baht (रु. 29.85 लाख), 1,490,000 baht (32.42 लाख रुपये) आणि अनुक्रमे 1,560,000 baht (33.94 लाख रुपये) अशी क्रमशः आहे. नवीन फॉर्च्युनर लीडर देखील भारतीय बाजारपेठेचे दार ठोठावू शकते, तरी याबद्दल अद्याप कोणतीही पुष्टी झालेली नाही.

लुक आणि डिझाइन
नवीन टोयोटा फॉर्च्युनर लीडरच्या बाह्य स्वरूप आणि डिझाईनबद्दल बोलायचे झाल्यास, त्यास नवीन पुढील आणि मागील बंपर, ब्लॅक रिअर डोअर ट्रिम, ब्लॅक साइड स्टेप्स, नवीन 18-इंच अलॉय व्हील्स आणि बाहेरील महत्त्वपूर्ण बदलांसह नवीन डिझाइन मिळते. LED हेडलाईट युनिट फॉलो-मी-होम, ऑटोमॅटिक ऑन-ऑफ कंट्रोलसह स्वयंचलित हाय-लो बीम समायोजन वैशिष्ट्ये देखील देते. साइड मिरर आणि टेलगेट्स इलेक्ट्रिकली अॅडजस्टेबल वैशिष्ट्यांसह येतात.

रंग पर्याय
फॉर्च्युनर लीडर एसयूव्ही 6 रंगांच्या पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे. यामध्ये डार्क ब्लू मेटॅलिक, इमोशनल रेड, प्लॅटिनम व्हाइट पर्ल, सिल्व्हर मेटॅलिक, डार्क ग्रे मेटॅलिक आणि अॅटिट्यूड ब्लॅक मीका यांचा समावेश आहे.

केबिन आणि वैशिष्ट्ये
केबिनच्या आतील भागात, फॉर्च्युनर लीडर आता ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल सिस्टम, पीएम 2.5 एअर कंडिशनिंग फिल्टरसह येतो. SUV ला 8-इंचाचा टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट डिस्प्ले मिळतो जो Apple CarPlay आणि Android Auto, Toyota Connect कनेक्टिव्हिटी सिस्टम, पॅडल शिफ्टर्सना सपोर्ट करतो. अपहोल्स्ट्रीमध्ये लेदर आणि सिंथेटिक लेदर उपचार उपलब्ध आहेत. त्याच वेळी, समोरच्या सीटवर 8-वे पॉवर समायोजन उपलब्ध आहे.

मजबूत सुरक्षा वैशिष्ट्ये
टोयोटा फॉर्च्युनर लीडरमध्ये बऱ्याच प्रगत सुरक्षा वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे, ज्यांचा समावेश खालच्या ट्रिममध्ये देखील केला गेला आहे. यामध्ये ब्लाइंड स्पॉट मॉनिटरिंग, रिअर क्रॉस ट्रॅफिक अॅलर्ट आणि 6-पोझिशन पार्किंग सेन्सर, 360-डिग्री कॅमेरा, ब्रेक असिस्ट आणि हिल स्टार्ट असिस्ट यांसारख्या वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे.

इंजिन आणि पॉवर
नवीन टोयोटा फॉर्च्युनर लीडरमध्ये 2.4-लिटर 4-सिलेंडर डिझेल इंजिन आहे. हे इंजिन 3,400 rpm वर 150 hp ची कमाल पॉवर आणि 1,600 – 2,000 rpm वर 400 Nm चे पीक टॉर्क जनरेट करते. हे इंजिन 6-स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनला जोडलेले आहे. SUV 2-व्हील ड्राइव्ह आणि 4-व्हील ड्राइव्ह दोन्ही पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे.