ICC T20 Rankings : फलंदाजांच्या क्रमवारीत सूर्यकुमार यादव दुसऱ्या क्रमांकावर, गोलंदाजांमध्ये जोश हेझलवूड अव्वल


ICC T20 क्रमवारीत भारतीय फलंदाज सूर्यकुमार यादव आणि दक्षिण आफ्रिकेचा गोलंदाज तबरेझ शम्सी यांना फायदा झाला आहे. वास्तविक, सूर्यकुमार यादव फलंदाजांच्या क्रमवारीत दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला आहे, तर दक्षिण आफ्रिकेचा फिरकी गोलंदाज तबरेझ शम्सी गोलंदाजांच्या क्रमवारीत दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला आहे. त्याचबरोबर पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम पहिल्या क्रमांकावर कायम आहे. भारताचा आघाडीचा फलंदाज सूर्यकुमार यादवचा अलीकडचा फॉर्म चांगलाच आहे.

यादवने तिसऱ्या टी-20 सामन्यात केली 76 धावांची शानदार खेळी
वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या तिसऱ्या T20 सामन्यात सूर्यकुमार यादवने 44 चेंडूत 76 धावांची शानदार खेळी केली. या शानदार खेळीसाठी या फलंदाजाला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. मात्र, भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील 5 टी-20 सामन्यांच्या मालिकेत भारतीय संघ 2-1 ने पुढे आहे. मात्र, दक्षिण आफ्रिकेचा फिरकी गोलंदाज तबरेझ शम्सी दीर्घकाळ टी-20 क्रमवारीत पहिल्या क्रमांकावर राहिला होता. त्याच्यानंतर आता ऑस्ट्रेलियाचा वेगवान गोलंदाज जोश हेझलवूड पहिल्या क्रमांकावर आहे.

इंग्लंड मालिकेत शम्सीची चमकदार कामगिरी
इंग्लंडविरुद्धच्या टी-20 मालिकेव्यतिरिक्त वेस्ट इंडिजच्या मालिकेत सूर्यकुमार यादव सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहे. सूर्यकुमार यादवने इंग्लंडविरुद्धच्या सामन्यात शतक झळकावले. मात्र, त्या सामन्यात भारतीय संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला होता. त्याचबरोबर तबरेझ शम्सीनेही इंग्लंडविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत चांगलीच छाप पाडली. या मालिकेत त्याने 8 विकेट घेतल्या. तर तिसऱ्या टी-20 सामन्यात तबरेझ शम्सीने 24 धावांत 5 खेळाडू बाद केले.