Indian Navy Recruitment 2022 : भारतीय नौदलात ट्रेडसमन पदांसाठी भरती, 10वी उत्तीर्ण देखील करू शकतात अर्ज


भारतीय नौदलाने ट्रेडसमन पदांच्या भरतीसाठी अधिसूचना प्रसिद्ध केली आहे. उमेदवार भारतीय नौदल व्यापारी भर्ती 2022 साठी erecruitment.andaman.gov.in वर 6 ऑगस्ट 2022 पासून ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. या पदांसाठी भरतीसाठी अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 6 सप्टेंबर 2022 निश्चित करण्यात आली आहे.

इंडियन नेव्ही ट्रेडसमन रिक्त जागा
अधिसूचनेनुसार, या प्रक्रियेद्वारे भारतीय नौदलात ट्रेड्समनच्या एकूण 112 रिक्त पदांची भरती केली जाईल. यामध्ये 43 पदे सर्वसाधारण प्रवर्गासाठी, 32 पदे ओबीसी, 18 पदे अनुसूचित जाती आणि 8 पदे एसटी प्रवर्गासाठी आहेत. या पदांवरील निवडलेल्या उमेदवारांना स्तर 1 अंतर्गत 18000 रुपये ते 56900 रुपये प्रति महिना वेतन दिले जाईल.

पात्रता काय असावी
भारतीय नौदलातील गट क पदांवर भरतीसाठी किमान वय 18 वर्षे आणि कमाल वय 25 वर्षे निश्चित करण्यात आले आहे. तथापि, राखीव प्रवर्गातील उमेदवारांना सरकारी नियमांनुसार उच्च वयोमर्यादेत सवलत मिळेल. याशिवाय उमेदवाराने मान्यताप्राप्त बोर्डातून 10 वी किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण केलेली असावी. तसेच संबंधित ट्रेडमध्ये आयटीआय प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे.

अशी असेल निवड प्रक्रिया
गट क पदांसाठी भरतीसाठी निवड लेखी परीक्षा आणि कागदपत्र पडताळणीच्या आधारे केली जाईल. या लेखी परीक्षेत जनरल इंटेलिजन्स आणि रिझनिंग, जनरल इंग्लिश आणि जनरल अवेअरनेस इत्यादी विषयांमधून एकूण 100 गुणांचे प्रश्न विचारले जातील. उमेदवार 6 ऑगस्ट ते 6 सप्टेंबर 2022 पर्यंत अधिकृत वेबसाइटवर ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. अधिक तपशीलांसाठी अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.