ही चूक PhonePe आणि Google Pay वर चुकूनही करु नका, अन्यथा दुसऱ्याच्या खात्यात ट्रान्सफर होतील पैसे


UPI हे 2016 मध्ये वापरात आले होते आणि आज ती सर्वात जलद पेमेंट पद्धत बनली आहे. आता एकच व्यक्ती अनेक UPI आयडी बनवू शकते. तसेच, हे UPI आयडी वेगवेगळ्या बँक खात्यांशी जोडले जाऊ शकतात. Google Pay आणि PhonePe सारख्या प्लॅटफॉर्मवर तुम्ही बँक खात्याचे हे वेगवेगळे UPI आयडी जोडू शकता.

जेव्हा तुम्ही Google Pay आणि PhonePe वर UPI आयडी तयार करता, तेव्हा वेगळा पत्ता असतो, परंतु हा युपीआय आयडी तुमच्यासाठी काही वेळा कठीण होऊ शकतो. कारण वेगवेगळे UPI आयडी लक्षात ठेवणेही खूप कठीण होऊन बसते. आज आम्ही तुम्हाला एक असा सोपा मार्ग सांगणार आहोत, ज्याचा वापर करून तुम्ही विविध UPI आयडी सहजपणे हटवू शकता. चला तर मग आधी तुम्हाला त्याबद्दल सांगतो-

PhonePe वर UPI आयडी कसा हटवायचा?
PhonePe वर, UPI आयडी सामान्यतः ‘971XXXX@ybl’ द्वारे जनरेट केला जातो. तर Google Pay वर UPI आयडी तुमच्या नावानुसार जनरेट केला जातो. ‘JaisinXXX@okicici’ ने Google Pay वर बनवले जाते. प्रथम आम्‍ही तुम्‍हाला PhonePe वरील UPI आयडी डिलीट करण्याची प्रक्रिया सांगू. सर्वप्रथम तुम्हाला PhonePe अॅप उघडावे लागेल. वरच्या डाव्या बाजूला Profile वर क्लिक करा. तुम्हाला हटवायचे असलेल्या बँक खात्यावर क्लिक करा. आत तुम्हाला UPI आयडी विभागातील सर्व UPI आयडी दिसतील. उजव्या बाजूला तुम्हाला डिलीट बटण दिसेल. त्यावर क्लिक करून तुम्ही UPI आयडी सहज हटवू शकता.

Google Pay वर कसा हटवायचा UPI आयडी ?
GooglePay वर UPI आयडी हटवण्याची प्रक्रिया देखील खूप सोपी आहे. Google Pay अॅपवर गेल्यानंतर, प्रोफाइल वरच्या उजव्या बाजूला दिसेल. त्यानंतर बँक खात्यावर जा. त्यानंतर तुम्हाला हटवायचे असलेल्या बँक खात्यावर क्लिक करा. येथे तुम्हाला UPI आयडी व्यवस्थापित करा वर क्लिक करावे लागेल. आता तुम्ही सर्व UPI आयडी पाहू शकता. तुम्हाला UPI आयडीच्या थेट बाजूला डिलीट बटण दिसेल.