मुस्लीम गर्भनिरोधकांचा करतात सर्वाधिक वापर, वाढत्या लोकसंख्येवर मुख्यमंत्री योगींच्या वक्तव्यानंतर ओवेसींचे प्रत्युत्तर


नवी दिल्ली – असदुद्दीन ओवेसी यांनी उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या ‘लोकसंख्या असमतोल’ संदर्भात केलेल्या वक्तव्यावर जोरदार प्रहार केला आहे. ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, सर्वाधिक गर्भनिरोधकांचा वापर मुस्लिमांकडून केला जातो.

काय म्हणाले होते मुख्यमंत्री योगी : उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले होते की, कोणत्याही एका विभागाची लोकसंख्या वाढण्याची टक्केवारी जास्त असावी, असे म्हणता कामा नये, तर आम्ही ‘मूल वासी’ बाबत जनजागृती करून लोकसंख्येवर नियंत्रण ठेवतो. (मूळ रहिवासी) वर काम करतात. स्थिरीकरणाच्या प्रयत्नांद्वारे लोकसंख्या नियंत्रित करण्यासाठी लोकांना जागरूक केले पाहिजे.

यावर ओवेसी एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना म्हणाले, मुस्लिम हे भारताचे मूळ रहिवासी नाहीत का? जर आपण सत्य बघितले तर फक्त आदिवासी आणि द्रविड लोक हे भारताचे मूळ रहिवासी आहेत. उत्तर प्रदेशमध्ये, कोणत्याही कायद्याशिवाय अपेक्षित प्रजनन दर 2026-2030 पर्यंत गाठला जाईल.

योगी सरकारवर निशाणा साधत ओवेसी म्हणाले की, त्यांच्याच आरोग्यमंत्र्यांनी लोकसंख्या नियंत्रणासाठी देशात कायद्याची गरज नसल्याचे म्हटले आहे. ओवेसी म्हणाले की, बहुतांश गर्भनिरोधकांचा वापर मुस्लिमांकडून केला जात आहे. 2016 मध्ये एकूण प्रजनन दर 2.6 होता जो आता 2.3 आहे. देशाचा लोकसंख्याशास्त्रीय लाभांश सर्व देशांत सर्वोत्तम आहे.

खरे तर, संयुक्त राष्ट्राने जाहीर केलेल्या अहवालानंतर लोकसंख्या नियंत्रणाबाबत चर्चा सुरू झाली आहे. 2023 पर्यंत भारत हा जगातील सर्वाधिक लोकसंख्येचा देश असेल, असे सोमवारी अहवालात म्हटले आहे. या अहवालात भारत लोकसंख्येच्या बाबतीत चीनला मागे टाकेल असा अंदाज आहे. अशा परिस्थितीत सीएम योगी म्हणाले की लोकसंख्या नियंत्रण कार्यक्रम यशस्वीपणे पुढे जावा, पण त्याच वेळी ‘लोकसंख्या असमतोल’ वाढू देऊ नये.

लोकसंख्या नियंत्रणाबाबत देशात नव्या वादाला तोंड फुटताना दिसत आहे. भाजप नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री मुख्तार अब्बास नक्वी यांनीही याप्रकरणी वक्तव्य केले आहे. लोकसंख्येचा स्फोट ही कोणत्याही धर्माची समस्या नसून देशाची समस्या असल्याचे ते म्हणाले. त्याला धर्म आणि जातीशी जोडणे योग्य नाही.