शरद पवार म्हणाले- शिंदे सरकार सहा महिन्यांत पडेल, सज्ज व्हा मध्यावधी निवडणुकीसाठी


मुंबई : एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकार येत्या सहा महिन्यांत पडण्याची शक्यता असल्याने महाराष्ट्रात मध्यावधी निवडणुका होण्याची शक्यता राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (राष्ट्रवादी) अध्यक्ष शरद पवार यांनी रविवारी व्यक्त केली. रविवारी सायंकाळी राष्ट्रवादीच्या आमदारांसह पक्षाच्या अन्य नेत्यांना संबोधित करताना त्यांनी हे वक्तव्य केले.

मंत्रिपदाच्या वाटपावरून आमदारांमध्ये पडणार आहे फूट
शरद पवार म्हणाले की, शिंदे यांना पाठिंबा देणारे अनेक बंडखोर आमदार सध्याच्या व्यवस्थेवर खूश नाहीत. एकदा मंत्रिपदांची विभागणी झाली की त्यांची अशांतता समोर येईल, परिणामी सरकार पडेल.

अनेक बंडखोर आमदार परतणार आहेत त्यांच्या मूळ पक्षात
हा प्रयोग फसल्याने अनेक बंडखोर आमदार मूळ पक्षात परतणार असल्याचेही पवार म्हणाले. आमच्या हातात फक्त सहा महिने असतील, तर राष्ट्रवादीच्या आमदारांनी आपापल्या विधानसभा मतदारसंघात जास्त वेळ घालवावा, असेही ते म्हणाले.

गुरुवारी शिंदे यांनी मुख्यमंत्रिपदाची तर फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची घेतली शपथ
शिवसेना-राष्ट्रवादी-काँग्रेस सरकार कोसळल्यानंतर एकनाथ शिंदे यांनी गुरुवारी महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली, तर भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली सुमारे 40 शिवसेना आमदारांनी पक्षनेतृत्वाविरुद्ध बंड केले, परिणामी बुधवारी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकार कोसळले.

शिंदे सरकार यांची आज फ्लोर टेस्ट
गेल्या जवळपास महिनाभरापासून महाराष्ट्राच्या राजकारणात सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळाचा परिणाम आज फ्लोअर टेस्टच्या रूपाने होणार आहे. फ्लोर टेस्टपूर्वी राज्याच्या राजकारणात मॅरेथॉन बैठका झाल्या. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी शिवसेनेच्या 39 आमदारांची बैठक घेतली. दुसरीकडे उद्धव ठाकरे आणि राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांचीही महत्त्वाची बैठक झाली आहे. फ्लोअर टेस्टबाबत राज्यातील प्रत्येक प्रमुख राजकीय गट आपापल्या पातळीवर रणनीती ठरवण्यात व्यस्त आहे.