Sangli Suicide Case : सांगलीत नऊ जणांनी केली नव्हती सामूहिक आत्महत्या.., तांत्रिक अब्बासने चहा दिला आणि एक एक करून झाला सर्वांचा मृत्यू


सांगली – महाराष्ट्रातील सांगली जिल्ह्यात कर्जबाजारीपणाला कंटाळून नऊ जणांनी सामूहिक आत्महत्या केल्याप्रकरणी धक्कादायक खुलासा समोर आला आहे. कुटुंबाने सामूहिक आत्महत्या केली नसून तांत्रिक अब्बास मोहम्मद अली याने ही घटना घडवून आणली होती. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, तांत्रिकाने कुटुंबातील सदस्यांना आळीपाळीने चहा दिला आणि सर्व नऊ जण एकामागून एक मरण पावले.

सांगलीत कथित सामूहिक आत्महत्येचा हा खुलासा झाल्याने खळबळ उडाली आहे. या प्रकरणाचे रूपांतर सामूहिक आत्महत्येऐवजी सामुहिक खुनात झाले आहे. पोलिसांनी तांत्रिक अब्बास आणि त्याच्या चालकाला अटक केली आहे.

दोन भावांचा संसार संपवला
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, 20 जून रोजी म्हैसाळ गावातील दोन भावांचे कुटुंब उद्ध्वस्त करण्याचे हे कृत्य अब्बास आणि त्याच्या साथीदाराने केले होते. थोड्याच अंतरावर असलेल्या दोन भावांच्या घरात नऊ जणांचे मृतदेह आढळल्याने देशभरात खळबळ उडाली. सुरुवातीला कर्जबाजारीपणामुळे सामूहिक आत्महत्या झाल्याचे बोलले जात होते, मात्र आता पोलिसांनी या संपूर्ण प्रकरणाचा पर्दाफाश केला आहे. मृतांमध्ये वनमोरे मोठा भाऊ, शिक्षक आणि दुसरा पशुवैद्य यांचा समावेश आहे. कोल्हापूर परिक्षेत्राचे आयजी मनोजकुमार लोहिया यांनी या हत्याकांडाचा खुलासा करताना ही माहिती दिली.

तांत्रिकाने केली होती एक कोटी रुपयांची उधळपट्टी
आयजी लोहिया यांच्या म्हणण्यानुसार, तांत्रिक अब्बासने डॉ. माणिक वनमोरे आणि पोपट वनमोरे यांच्याकडून गुप्तधन शोधण्यासाठी फसवले होते. हे सांगून त्याने दोन्ही भावांकडून सुमारे एक कोटी रुपये उकळले होते. यानंतर तांत्रिकाने पैसे शोधण्यासाठी बरेच नाटक केले आणि तो अयशस्वी झाल्यावर वनमोरे बंधूंनी पैसे परत करण्यासाठी दबाव आणण्यास सुरुवात केली. तांत्रिकाला पैसे परत करायचे नव्हते म्हणून त्याने वनमोरे बंधूंचे संपूर्ण कुटुंब उद्ध्वस्त करण्याचा कट रचून ही भयानक घटना घडवली.

अशा प्रकारे घडवली घटना

  • पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुख्य आरोपी अब्बास मोहम्मद अली बागवान हा 19 जून रोजी चालक धीरज चंद्रकांत सुरवशेसह म्हैसाळ गावातील वनमोरे बंधूंच्या घरी पोहोचला. व्हॅनमोरच्या घरी, त्याने लपलेला खजिना शोधण्यासाठी धडपड सुरू केली.
  • तांत्रिकाने वनमोरे कुटुंबातील लोकांना त्यांच्या घराच्या छतावर पाठवले.
  • मग एक एक करून त्यांना खाली बोलावून त्यांनी तयार केलेला चहा प्यायला सांगितले.
  • चहामध्ये काही विषारी पदार्थ मिसळल्याचा पोलिसांचा दावा आहे. जे प्यायल्यानंतर वनमोरे कुटुंबातील लोक बेशुद्ध होऊन मरण पावले.

या लोकांचे मृतदेह सापडले, सुसाईड नोटही सापडल्या
दोन्ही घरात शिक्षक पोपट वनमोरे (54), पशुवैद्यक डॉ. माणिक वनमोरे (49), त्यांची आई (74), दोन्ही भावांच्या पत्नी आणि चार मुले मृतावस्थेत आढळून आली. सांगली पोलिसांना मृतदेहासोबत दोन्ही भावांच्या घरी सुसाईड नोट सापडल्या आहेत. एका मृतदेहाजवळ एक कुपीही सापडली आहे. हे पाहून प्रथमतः पोलिसांना हे सामूहिक आत्महत्येचे प्रकरण असल्याचा संशय आला. सुसाईड नोटमध्ये काही सावकारांची नावेही होती, ज्यांना वनमोरे बंधूंनी त्यांच्या मृत्यूसाठी जबाबदार धरले होते.

आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याप्रकरणी 19 जणांना अटक
वनमोरे बंधूंनी दफन किंवा गुप्त पैसा मिळवण्यासाठी लोकांकडून कर्ज घेतल्याचा पोलिसांचा समज होता. याप्रकरणी 19 जणांना आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली होती. घटनास्थळी सापडलेल्या एका बाटलीजवळ विषाची बाटली आढळून आली.

त्यामुळे पोलिसांना संशय आला आणि झाला त्याचा भंडाफोड
तपासादरम्यान सुसाईड नोटमध्ये नोंदवलेल्या तपशीलावरून पोलिसांना संशय आला. पोलिसांचे म्हणणे आहे की अनेकदा सुसाईड नोटमध्ये आत्महत्या करणारी व्यक्ती आधी कारण लिहिते. यानंतर तो त्याच्या आत्महत्येस जबाबदार असलेल्यांची नावे लिहितो. वनमोरे बंधूंच्या बाबतीत सुसाईड नोटमध्ये प्रथम काही लोकांची नावे लिहिली होती. सामुहिक आत्महत्या का होत आहेत, याचा कुठेही उल्लेख नव्हता. यानंतर संशय बळावला आणि पोलिसांनी तांत्रिक अब्बासच्या मुसक्या आवळल्या.

वनमोरे बंधूंनी कुठल्यातरी बहाण्याने तांत्रिकाने लिहून घेतलेल्या सावकारांची नावे मिळाली असावीत, जेणेकरून या कागदाच्या सुसाईड नोटचे स्वरूप दिल्याने हे संपूर्ण प्रकरण सामूहिक आत्महत्या असल्याचे सिद्ध होऊ शकेल, असा पोलिसांचा अंदाज होता. सांगलीचे पोलिस अधीक्षक दीक्षित गेडाम यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुख्य आरोपी मोहम्मद अब्बास बागवान आणि द्रवर सुरवसे यांना सोलापूर येथून अटक करण्यात आली. त्याच्याविरुद्ध भादंवि कलम 302 अन्वये खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. त्यांची चौकशी सुरू आहे.