Maharasthra Crisis : ज्योतिषनगरीचा दावा – फडणवीस मुख्यमंत्री आणि शिंदे उपमुख्यमंत्री होणार, ऑगस्टपर्यंत पाहवी लागणार वाट


भीलवाडा – भीलवाडा येथील करोई गाव हे ज्योतिषाचे शहर म्हणून ओळखले जाते. ज्या वयात देशातील मुले क ख ग आणि एबीसीडी शिकतात, त्या वयात करोईची मुले लोकांचे भविष्य बघण्याचा अभ्यास करतात. लोकांचा असा विश्वास आहे की या गावातील ज्योतिषांनी अनेक भविष्यवाण्या केल्या आहेत, ज्या खऱ्या ठरल्या आहेत. आता करोईचे ज्योतिषी योगेश शरण शास्त्री यांनी महाराष्ट्र सरकारमधील राजकीय उलथापालथीचे भाकीत वर्तवले आहे.

महाराष्ट्रात उद्धव ठाकरे सरकारमध्ये सुरू असलेल्या गदारोळात करोईचे ज्योतिषी पंडित योगेश शरण शास्त्री यांनी भृगु साहित्याची संख्यात्मक गणना केली. त्या आधारे उद्धव सरकार अल्पमतात आल्याने सरकारचे जाणे निश्चित असल्याचे त्यांनी सांगितले. नवे सरकार भाजप आघाडीचेच स्थापन होईल.

देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री होण्याची दाट शक्यता
पंडित योगेश शरण शर्मा यांच्या मते, 28 एप्रिल 2022 रोजी शनीने मकर राशीतून कुंभ राशीत प्रवेश केला. दीड महिन्यानंतर शनि ग्रहाच्या पूर्वग्रहीमुळे सरकारमध्ये उलथापालथ होण्याची शक्यता आहे. यामध्ये सरकार बदलाचा शंभर टक्के योग आहे. महाराष्ट्रात भाजपसोबत युतीचे सरकार स्थापन होऊन देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री होण्याची दाट शक्यता आहे. त्यामुळे एकनाथ शिंदे उपमुख्यमंत्री होण्याची शक्यता आहे.

दर आठवड्याला सुमारे दहा हजार लोक करोई येथे येतात
भिलवाडा जिल्ह्यातील करोई गावात आपले भविष्य जाणून घेण्यासाठी एवढे लोक जमतात की करोईची ओळख आता ज्योतिषांचे शहर बनली आहे. दर आठवड्याला किमान दहा हजार लोक आपल्या भविष्याबद्दल जाणून घेण्यासाठी येथे येतात. ज्यामध्ये बड्या नेत्यांपासून सर्व स्तरातील नेते, अभिनेते, अधिकारी, कार्यकर्त्यांचा समावेश आहे.

अशा प्रकारे केली जाते गणना
भृगु संहिता जाणून, जुने ज्योतिषी पंडित नथुलाल हे व्यास भाकीत करण्यासाठी प्रसिद्ध आहेत. त्यांच्या दुसऱ्या पिढीमध्ये पंडित योगेश शरण शास्त्री, पंडित ओमप्रकाश व्यास, पंडित गोपाल दधीच यांच्यासह अनेक ज्योतिषींचा समावेश आहे. भृगु संहिता एक असा ग्रंथ आहे ज्यामध्ये ज्योतिष शास्त्राशी संबंधित सर्व माहिती देण्यात आली आहे.

या संहितेत कुंडलीच्या लग्नच्या आधारे हे देखील सांगितले आहे की व्यक्ती कधी भाग्यवान असू शकता. ऋषी भृगु हे कालातीत संदेष्टे म्हणून ओळखले जातात ज्यांची भूतकाळ, भविष्य आणि वर्तमान यावर समान दृष्टी होती. या शास्त्रावरून प्रत्येक व्यक्तीची तीन जन्मांची जन्मपत्रिका बनवता येते. भृगु संहिता हा ज्योतिषशास्त्राचा एक विशाल ग्रंथ आहे.

राष्ट्रपती, गृहमंत्र्यांपासून ते अनेक दिग्गज करोईपर्यंत पोहोचले आहेत
आतापर्यंत येथे आलेल्यांमध्ये माजी राष्ट्रपती प्रतिभा देवीसिंह पाटील, गृहमंत्री राजनाथ सिंह, केंद्रीय मनुष्यबळ विकास मंत्री स्मृती इराणी, केंद्रीय मंत्री मनसुख मांडविया, तत्कालीन मुख्यमंत्री वसुंधराजे, माजी मुख्यमंत्री भैरोसिंह शेखावत, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे बंधू यांचा समावेश आहे. खासदार अमर सिंह, चित्रपट अभिनेत्री जयाप्रदा, निवेदक मोरारी बापू, मलूक पीठाधीश्वर राजेंद्र दास त्यागी, उद्योगपती धीरूभाई अंबानी, राजस्थान आणि मध्य प्रदेशातील अनेक आमदार, देशातील अनेक नामवंत लोक, भविष्य जाणून घेण्यासाठी तर धर्माबद्दल चर्चा करण्यासाठी येथे आले आहेत.

परदेशातूनही लोक भविष्य जाणून घेण्यासाठी येतात
करोई जरी भिलवाडा पासून अवघ्या 20 किलोमीटर अंतरावर असले तरी भविष्याविषयी माहिती देणाऱ्या अनेक ज्योतिषीय संस्था आहेत. सर्वात मोठे ज्योतिष कार्यालय असल्यामुळे याला ज्योतिषाचे शहर म्हणूनही ओळखले जाते. करोई येथील सर्वात जुने ज्योतिषी पंडित नथुलाल व्यास आहेत, ज्यांनी वयाच्या 20 व्या वर्षी ज्योतिषशास्त्राचा अभ्यास केला. त्यांनी अल्पावधीतच आपल्या गुरुजींकडून शिक्षण घेऊन भृगु संहितेतील लोकांचे भविष्य सांगण्यास सुरुवात केली. आपले भविष्य जाणून घेण्यासाठी केवळ देशच नाही, तर मोठ्या संख्येने लोक त्याच्याकडे येतात.

दावा – भृगु संहितेत लिहिलेले आहे जगातील प्रत्येक व्यक्तीचे भाग्य
ज्योतिष ज्योतिष पंडित योगेश शरण शास्त्री सांगतात की, मला ज्योतिषशास्त्राचे काम कौटुंबिक वारशात मिळाले आहे. ते म्हणाले की, भृगु संहितेत जगातील प्रत्येक व्यक्तीचे भाग्य अनंत आहे. वैदिक गणितांतून अचूक गणना केली, तरच ते अचूक होते. येणाऱ्या व्यक्तीची जन्मतारीख, जन्मवेळ आणि लग्न कुंडलीच्या आधारे भृगु संहितेच्या शुभ अंकावरून त्याचे फल प्राप्त होते.

त्याचबरोबर महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय उलथापालथीचे काय परिणाम होतील, हे भविष्याच्या गर्भात आहे, पण करोईच्या ज्योतिषशास्त्रावर विश्वास ठेवला, तर उद्धव सरकार अल्पमतात रूपांतरित होऊन युतीचे सरकार येईल.