Money laundering case : अनिल परब सलग तिसऱ्या दिवशी ईडीसमोर हजर, मनी लाँड्रिंग प्रकरणात सुरू आहे त्यांची चौकशी


मुंबई : मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणी महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री अनिल परब गुरुवारी सलग तिसऱ्या दिवशी अंमलबजावणी संचालनालयासमोर (ईडी) हजर झाले. अनिल परब गुरुवारी दुपारी 2.45 वाजता दक्षिण मुंबईतील बॅलार्ड इस्टेट येथील ईडीच्या कार्यालयात पोहोचले, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. विशेष म्हणजे, यापूर्वी ईडीने महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री अनिल परब यांची बुधवारी सहा तासांपेक्षा जास्त आणि मंगळवारी 10 तासांपेक्षा जास्त वेळ चौकशी केली होती.

हे प्रकरण महाराष्ट्रातील रत्नागिरी जिल्ह्यातील दापोली भागात रिसॉर्टच्या बांधकामात कोस्टल रेग्युलेशन झोनच्या तरतुदींच्या कथित उल्लंघनाशी संबंधित मनी लाँड्रिंगशी संबंधित आहे. ईडीने राज्याचे परिवहन मंत्री अनिल परब यांना 15 जून रोजी मुंबईत चौकशीसाठी बोलावले होते. ईडीने परब यांना पाठवलेल्या समन्समध्ये म्हटले आहे की, मनी लाँडरिंग विरोधी कायद्यांतर्गत त्यांची चौकशी करून त्यांचे जबाब नोंदवायचे आहेत.

गेल्या महिन्यात ईडीने टाकले होते छापे
मे महिन्यात ईडीने परब आणि त्याच्याशी संबंधित असलेल्यांच्या घरावर छापे टाकले होते. पीएमएलए अंतर्गत त्याच्या आणि इतरांवर नवीन गुन्हा दाखल झाल्यानंतर ही कारवाई करण्यात आली. 57 वर्षीय परब हे महाराष्ट्रातील शिवसेनेचे नेते आणि तीन वेळा विधान परिषद सदस्य आहेत. मात्र, शिवसेना नेत्याने हे आरोप फेटाळून लावले आहेत.

किरीट सोमय्या यांनी केली होती तक्रार
माजी खासदार किरीट सोमय्या यांनी दापोलीत परब यांनी बांधलेल्या बेकायदा रिसॉर्टबाबत अधिकाऱ्यांकडे अनेक तक्रारी केल्या होत्या. मार्चमध्ये प्राप्तिकर विभागाने यासंदर्भात छापे टाकले होते. विभागाला काही कागदपत्रे मिळाली होती. त्यानुसार परब यांनी 2017 मध्ये दापोली येथे एक कोटी रुपयांना जमीन खरेदी केली होती. त्यानंतर 2019 मध्ये नोंदणीकृत जमीन सदानंद कदम यांना 2020 मध्ये 1.10 कोटींना विकली गेली. तर रिसॉर्ट बांधण्यासाठी 6 कोटी रुपये खर्च झाल्याचा आयकराचा अंदाज आहे. ईडीने शिवसेनेचे सदानंद कदम आणि संजय कदम यांचीही चौकशी केली आहे. कदम हे शिवसेनेचे माजी आमदार रामदास कदम यांचे बंधू आहेत.