नवाब मलिकांचे डी गँगशी कनेक्शन! न्यायालयाने घेतली दखल, वाढू शकतात अडचणी


मुंबई : महाराष्ट्राचे कॅबिनेट मंत्री नवाब मलिक यांच्या अडचणी वाढताना दिसत आहेत. अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमच्या टोळीशी त्याचे संबंध होते. हा मुद्दा न्यायालयानेही मान्य केला आहे. काही दिवसांपूर्वी ईडीने नवाब मलिक यांच्याविरोधात आरोपपत्र दाखल केले होते. ज्यामध्ये नवाब मलिक यांनी गोवावाला कंपाऊंडची जमीन घेण्याचा कट रचल्याचा आरोप करण्यात आला होता. हसीना पारकर यांच्यासोबत त्यांनी अनेकवेळा भेटी घेतल्या आणि मनी लाँड्रिंगही केले. या न्यायालयीन कारवाईनंतर मलिक यांच्या अडचणीत वाढ होताना दिसत आहे. मलिक यांनी हसिना पारकर, सरदार शाहवली खान यांच्याशी भेटी घेतल्याचा आरोप ईडीने केला आहे. सलीम पटेल, हसिना पारकर, सरदार शाहवली खान यांच्या संपर्कात असल्याचा आरोपही त्यांच्यावर ठेवण्यात आला आहे. मलिक यांनी दाऊद टोळीशी संबंध ठेवून गोवावाला कंपाउंडची जागा मिळवली होती.

मलिक यांच्यावर गंभीर आरोप
नवाब मलिक यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने फेब्रुवारीमध्ये अटक केली होती. त्यावेळी कोर्टात उलटतपासणी सुरू असताना ईडीने मलिक यांच्यावर अंडरवर्ल्ड आणि टेरर फंडिंगशी संबंध असल्याचा आरोप केला होता. त्यानंतर नवाब मलिक यांचे अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिम टोळीच्या कार्यकर्त्यांशी संबंध असल्याचे ईडीने न्यायालयाला सांगितले होते. तसेच त्यांचा हवालासारख्या बेकायदेशीर कामात थेट संबंध आहे. या प्रकरणाचा तपास करणे अत्यंत आवश्यक असल्याचे ईडीने म्हटले होते. त्यामुळे नवाब मलिक यांची कोठडी देण्यात यावी. त्यानंतरच मलिक आणि अंडरवर्ल्डमधील संबंध उघड होतील.

खाजगी रुग्णालयात उपचारासाठी परवानगी
प्रकृती अस्वास्थ्याचे कारण देत नवाब मलिक यांनी न्यायालयात जामिनासाठी अर्ज केला होता. न्यायालयाने हा अर्ज फेटाळला होता. न्यायालयाने नवाब मलिक यांना दिलासा देताना सांगितले की, ते मुंबईतील खासगी रुग्णालयात उपचार घेऊ शकतात. न्यायालयाने ही सवलत काही दिवसांपूर्वीच नवाब मलिक यांना दिली होती. नवाब मलिक किडनीच्या समस्येने त्रस्त असल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यांना उपचारासाठी कुर्ल्यातील रुग्णालयात दाखल केले जाऊ शकते.