डॉमिनिकामध्ये लपून बसलेल्या मेहुल चोक्सीवर दाखल गुन्हा घेतला मागे


नवी दिल्ली – डॉमिनिकामध्ये बेकायदेशीर प्रवेश केल्याप्रकरणी भारताचा फरार उद्योगपती मेहुल चोक्सीला मोठा दिलासा मिळाला आहे. वास्तविक, याप्रकरणी दाखल झालेला गुन्हा आता मागे घेण्यात आला आहे. एका वृत्तानुसार, चोक्सी हे सिद्ध करण्यात यशस्वी झाला की त्याचे अँटिग्वा आणि बारबुडा येथून अपहरण करून डॉमिनिका येथे आणले गेले.

मे 2021 मध्ये झाला होता बेपत्ता
अहवालात असे म्हटले आहे की मेहुल चोक्सी गेल्या वर्षी मे महिन्यात अँटिग्वा येथून बेपत्ता झाला होता, जिथे त्याने पंजाब नॅशनल बँकेची हजारो कोटी रुपयांची फसवणूक करून 2018 मध्ये त्याचा पुतण्या नीरव मोदीसह भारत सोडला होता. डोमिनिका येथे त्याच्या बेटावर बेकायदेशीर प्रवेश केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

चोक्सीने केला आहे हा मोठा दावा
आता मेहुल चोक्सी डॉमिनिकाला सांगतो की त्याला त्याच्या इच्छेविरुद्ध डॉमिनिकामध्ये आणण्यात आले होते. भारतीय गुप्तचर संस्था RAW च्या एजंटांनी आपले अपहरण केल्याचा दावा त्याने केला. या प्रकरणी चोक्सीला गेल्या वर्षी 26 मे रोजी अटक करण्यात आली होती. फरारी हिरे व्यापारी मेहुल चोक्सीने अँटिग्वा पोलिसांकडे केलेल्या तक्रारीत दावा केला आहे की तो अँटिग्वाचा नागरिक आहे आणि त्याला जबरदस्तीने डोमिनिका येथे आणण्यात आले.

रॉ एजंट्सचा सहभाग असल्याचा आरोप
मेहुल चोक्सीने आपल्या तक्रारीत या कटात भारतीय गुप्तचर एजन्सी रॉच्या एजंटचा सहभाग असल्याचे सांगितले. रिपोर्टनुसार, चोक्सीच्या कायदेशीर टीमने चार जणांची ओळख पटवली आहे. मात्र, भारताने चोक्सीच्या दाव्याला कधीही दुजोरा दिला नाही.