मथुरेतील शाही इदगाह हटवण्याची मागणी करणारी याचिका मंजूर


मथुरा – मथुरेतील श्री कृष्ण जन्मस्थान ईदगाह प्रकरणी जिल्हा न्यायाधीश राजीव भारती यांच्या न्यायालयाने महत्त्वपूर्ण निर्णय देताना श्रीकृष्ण विराजमान यांची याचिका स्वीकारली आहे. गेल्या दीड वर्षांपासून हा दावा मान्य करण्याबाबत जिल्हा न्यायाधीश न्यायालयात फेरनिरीक्षण सुनावणी सुरू होती. आज जिल्हा जल न्यायालयाने ते मान्य केले आहे. याप्रकरणी डीजीसी शिवराम तारकर यांनी याचिका स्वीकारल्याचे सांगितले. हे प्रकरण आता जिल्हा न्यायाधीश कोणत्या न्यायालयात सुनावणीसाठी देणार, याबाबत अद्याप निर्णय झालेला नाही.

रंजना अग्निहोत्री यांनी रामजन्मभूमी अयोध्या प्रकरणी न्यायालयात दावाही दाखल केला होता. 13.3 श्री कृष्ण जन्मस्थानच्या 7 एकर जमिनीवर सर्वोच्च न्यायालयाच्या वकिलांनी दावा केला आहे, ज्यामध्ये त्यांनी सांगितले आहे की ही जमीन श्री कृष्ण जन्मस्थानाची आहे आणि जिथे शाही ईदगाह उभी आहे, तिथे भगवान श्रीकृष्णाचे जन्मस्थान आणि गर्भ आहे. मंदिर या खटल्याची बाजू मांडणारे वकील विष्णू शंकर जैन यांनी सांगितले की, न्यायालयाने युक्तिवादानंतर संबंधित निर्णय राखून ठेवला आहे. गुरुवारी हा निर्णय देण्यात आला.

अधिवक्ता रंजना अग्निहोत्री यांनी न्यायालयात सादर केलेल्या खटल्यात शाही ईदगाह मशिदीची जमीन श्रीकृष्ण विराजमान यांची मालमत्ता मानण्यात आली असून ही मालमत्ता श्रीकृष्ण विराजमान यांच्याकडे सुपूर्द करण्यात यावी, असे त्यांनी न्यायालयाला सांगितले आहे. ती स्वतः श्रीकृष्णाची भक्त म्हणून बाहेर पडली आहे. या संदर्भात सर्वप्रथम बाजू मांडणाऱ्या सर्वोच्च न्यायालयाच्या वकिलांनी यापूर्वी श्रीकृष्ण जन्मस्थान ट्रस्ट आणि शाही इदगाह मशिदीशी संबंधित अधिकाऱ्यांमध्ये झालेला करार चुकीचा असल्याचे म्हटले होते.

5 मे रोजी जिल्हा न्यायाधीशांच्या न्यायालयात फिर्यादीच्या वतीने अधिवक्ता विष्णुशंकर जैन व इतरांनी युक्तिवाद केला. शाही इदगाह मशिदीचे सचिव तनवीर अहमद आणि अन्य वकिलांनीही न्यायालयात बाजू मांडली. दोन्ही बाजूंचा युक्तिवाद ऐकून घेतल्यानंतर जिल्हा न्यायाधीश राजीव भारती यांनी निर्णय राखून ठेवत निर्णयासाठी १९ मेची तारीख निश्चित केली. आम्ही आमची बाजू न्यायालयात मांडली असल्याचे वकील विष्णू शंकर जैन यांनी सांगितले.