राज ठाकरे म्हणाले, जिथे अजान असेल, तिथे माईकवरून हनुमान चालीसा


मुंबई : लाऊडस्पीकरचा वाद आणि अटकेची भीती असताना मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी पत्रकार परिषद घेतली. ते म्हणाले, मनसे कार्यकर्त्यांना अनेक ठिकाणी नोटिसा बजावण्यात आल्या आहेत, त्यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. मला सकाळपासून अनेक ठिकाणाहून फोन येत आहेत. कायदा न पाळणाऱ्यांवर कोणतीही कारवाई केली जात नाही, असे मनसे प्रमुख म्हणाले. कायद्याची अंमलबजावणी करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यांना ताब्यात घेतले जात आहे.

अनेक मशिदींना माझा मुद्दा समजला, धन्यवाद
राज ठाकरे म्हणाले, माझा मुद्दा अनेकांना समजला आहे. अनेक मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकरद्वारे अजान दिली जात नाही. ज्या मशिदींनी माझा मुद्दा समजून घेतला त्यांचे आभार. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रात सुमारे ९० टक्के मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकरवरून अजान ऐकू येत नाही. मात्र, जे आमचे ऐकणार नाहीत, तेथे हनुमान चालीसाचे पठण करतील, असे त्यांनी पुन्हा सांगितले. ते म्हणाले, हा धार्मिक प्रश्न नसून सामाजिक प्रश्न आहे.

लाऊडस्पीकर उतरेपर्यंत सुरू राहणार आहे मोहीम
हा एका दिवसाचा मुद्दा नाही, असे मनसे प्रमुख म्हणाले. मला याचे श्रेय घ्यायचे नाही. यामध्ये सर्वांचे सहकार्य आहे. बेकायदेशीर मशिदींना लाऊडस्पीकरची परवानगी का देण्यात आली आहे, असे ते म्हणाले. कायदा न पाळणाऱ्यांवर कारवाई का होत नाही? आमची मागणी फक्त सकाळच्या अजानसाठी नाही. सर्व मशिदींमधून ध्वनिक्षेपक हटेपर्यंत ही मोहीम सुरू राहणार आहे.

अजान करू नका, असे मी म्हणत नाही
अजान करू नका, मशिदीत नमाज पढू नका, असे मी म्हणत नाही, असे राज ठाकरे म्हणाले. माझा एकच विरोध लाऊडस्पीकर वापरू नका. माझा निषेध वर्षभर लाऊडस्पीकरच्या वापराला आहे. मशिदींना वर्षभर वापरण्याची परवानगी कशी आहे? गणेशपूजेच्या वेळी आम्हाला फक्त दहा दिवसांची परवानगी असते.

135 मशिदींवर कारवाई कधी होणार
प्रसारमाध्यमांना संबोधित करताना मनसे प्रमुख म्हणाले, मुंबईत 1400 मशिदी आहेत. त्यापैकी 135 मशिदींनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशाचे उल्लंघन करून लाऊडस्पीकरद्वारे अजान दिली जाते. मला सरकारला विचारायचे आहे की, त्यांच्यावर आतापर्यंत काय कारवाई झाली? ठाकरे म्हणाले की, आम्हाला राज्यात शांतता हवी आहे. मला एवढेच म्हणायचे आहे की सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशाचे पालन झाले पाहिजे.

मनसेच्या 250 कार्यकर्त्यांना घेतले ताब्यात
महाराष्ट्र पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, लाऊडस्पीकरवर हनुमान चालीसा पठणप्रकरणी राज्यात दुपारपर्यंत मनसेचे 250 हून अधिक कार्यकर्ते आणि नेत्यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. वांद्रे, भिवंडी आणि नागपूर येथेही अजानच्या वेळी हनुमान चालीसा वाजवल्या गेल्याची नोंद आहे. पुणे आणि नागपूरमध्ये मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.