नवनीत राणा यांची तुरुंगातून सुटका, विशेष न्यायालयाने या तीन अटींवर मंजूर केला जामीन


मुंबई : अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांना बुधवारी जामीन मंजूर झाला आहे. सत्र न्यायालयाने त्यांना सशर्त जामीन मंजूर केला आहे. यानंतर नवनीत राणा यांची तुरुंगातून सुटका झाली आहे. आज सकाळी कारागृहात नवनीत राणा यांची प्रकृतीही बिघडली होती, त्यानंतर त्यांना जेजे रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.

न्यायालयाने राणा दाम्पत्याला सशर्त जामीन मंजूर केला आहे. राणा दाम्पत्य पुन्हा असा गुन्हा करणार नाही, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. याशिवाय ते साक्षीदार किंवा पुराव्याशी छेडछाड करणार नाहीत. राणा दाम्पत्य या विषयावर पत्रकार परिषद घेणार नाही किंवा मीडिया किंवा सोशल मीडियावर कोणतेही वक्तव्य करणार नाही, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. कोणत्याही अटीचे उल्लंघन केल्याचे आढळल्यास त्याचा जामीन रद्द करण्यात येईल.

24 तास अगोदर पोलिसांना द्यावी लागेल नोटीस
याशिवाय विशेष न्यायालयाने मुंबई पोलिसांनाही आदेश जारी केले आहेत. राणा दाम्पत्याला चौकशीसाठी बोलावण्यासाठी पोलिसांना 24 तास अगोदर नोटीस द्यावी लागेल, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. याशिवाय राणा दाम्पत्याला तपासात सहकार्य करण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत.