Honda ने लॉन्च केली भारतातील पहिली मेनस्ट्रीम मजबूत हायब्रिड इलेक्ट्रिक कार, देते 26.5 Kmpl मायलेज, जाणून घ्या किंमत आणि वैशिष्ट्ये


भारतातील प्रीमियम कार निर्माता कंपनी Honda Cars India ने बुधवारी आपली बहुप्रतिक्षित नवीन 2022 Honda City e:HEV Hybrid (Honda City Hybrid) लाँच केली. दिल्लीमध्ये 19,49,900 रुपयांच्या एक्स-शोरूम किमतीसह, न्यू सिटी e:HEV ही मुख्य प्रवाहातील सेगमेंटमधील पहिली कार आहे, जी मजबूत हायब्रिड इलेक्ट्रिक तंत्रज्ञानाने सुसज्ज आहे.

वीज आणि पेट्रोल दोन्हीवर चालेल
नवीन Honda e:HEV (Honda e:HEV) हे खरे हायब्रीड इंजिन मिळवणारे मध्यम आकाराच्या सेडान सेगमेंटमधील पहिले उत्पादन आहे. कार शुद्ध इलेक्ट्रिक मोडवर चालण्यास सक्षम आहे, आणि अंतर्गत ज्वलन इंजिन (ICE) ने देखील चालविली जाऊ शकते.

सिटी e:HEV हे Honda च्या अद्वितीय सेल्फ-चार्जिंग आणि अत्यंत कार्यक्षम दोन मोटर इलेक्ट्रिक हायब्रीड सिस्टीमद्वारे समर्थित आहे आणि 1.5-लिटर अॅटकिन्सन-सायकल DOHC i-VTEC पेट्रोल इंजिनला जोडलेले आहे. या तंत्रज्ञानासह, Honda City Hybrid कार 26.5 kmpl ची उत्कृष्ट इंधन कार्यक्षमता आणि अत्यंत कमी उत्सर्जनासह जगातील सर्वोत्तम इलेक्ट्रिक-हायब्रीड परफॉर्मन्स देते. यासह, होंडा सिटी हायब्रीड आता देशातील सर्वात जास्त इंधन कार्यक्षम मध्यम आकाराची सेडान बनली आहे.

प्रगत सुरक्षा तंत्रज्ञान
Honda ने देखील आपले प्रगत इंटेलिजेंट सुरक्षा तंत्रज्ञान “Honda Sensing” भारतात प्रथमच New City e:HEV सह सादर केले आहे. या लॉन्चसह, कंपनीने 2050 पर्यंत कार्बन न्यूट्रॅलिटी आणि शून्य टक्कर मृत्यूच्या जागतिक दृष्टीचा पुनरुच्चार केला.

भारतात न्यू सिटी e:HEV लाँच करताना, होंडा कार्स इंडिया लिमिटेडचे ​​अध्यक्ष आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी ताकुया सुमुरा म्हणाले, देशातील सर्वोत्कृष्ट आणि अत्यावश्यक तंत्रज्ञानाचा परिचय करून देण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेचा पुनरुच्चार करत, आज आम्ही न्यू सिटी e:HEV लॉन्च करत आहोत. e:HEV लाँच करून भारतात विद्युतीकरणाचा आमचा प्रवास सुरू करत आहोत. गेल्या महिन्यात या मॉडेलचे अनावरण करताना आम्हाला मिळालेला उत्स्फूर्त प्रतिसाद मुख्य प्रवाहातील विभागातील मजबूत हायब्रिड तंत्रज्ञानाची स्वीकृती स्पष्टपणे दर्शवतो. द न्यू सिटी ई:एचईव्हीने होंडा सिटीचा वारसा पुढे चालू ठेवला आहे आणि त्याच्या सेगमेंटमध्ये अनेक ऑफर देत आहे. त्याच वेळी, ते प्रत्येक नवीन ऑफरसह उद्योगासाठी नवीन बेंचमार्क सेट करत आहेत.

बुकिंग तपशील
Honda ने आधीच सिटी हायब्रीड सेडानसाठी बुकिंग सुरु केले आहे. देशभरातील सर्व अधिकृत Honda डीलरशिपवर खरेदीदार 21,000 रुपयांची प्रारंभिक रक्कम भरून नवीन Honda City Hybrid बुक करू शकतात. कंपनीच्या अधिकृत वेबसाइटवर ‘होंडा फ्रॉम होम’ प्लॅटफॉर्मद्वारे 5,000 रुपयांच्या रकमेवर ऑनलाइन बुक केले जाऊ शकते.

उत्पादन चालू आहे
जपानी कार निर्मात्याने अलीकडेच नवीन प्युअर हायब्रीड सिटी सेडान सादर केली आहे. कंपनीने राजस्थानमधील टापुकारा प्लांटमध्ये आपले उत्पादन सुरू केले आहे. ऑटोमेकरने नुकतेच हायब्रीड सेडानचे पहिले युनिट आणले आहे. कंपनी 3 वर्षांची अमर्यादित किलोमीटरची मानक वॉरंटी आणि 5 वर्षांपर्यंतची वैकल्पिक विस्तारित वॉरंटी आणि कार खरेदी केल्याच्या तारखेपासून 10 वर्षांपर्यंतची वॉरंटी देखील देत आहे.

इंजिन, गती आणि मायलेज
हायब्रीड पॉवर ट्रेनमध्ये येत असताना, सिटी E: HEV 1.5-लिटर अॅटकिन्सन सायकल पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित आहे, जे 126 PS पॉवर आणि 253 Nm एकत्रित टॉर्क निर्माण करते. इंजिन बॅटरी चार्ज करण्यासाठी जनरेटर म्हणून काम करते. हे Pure EV मोड किंवा ICE मोडवर देखील चालू शकते, जे संगणक आपोआप चालू करतो. न्यू सिटी E: HEV 26.5 kmpl मायलेज देते. तसेच कारचा टॉप स्पीड 176 kmph आहे.