ही आई-मुलीची जोडी आहे पायलट, एकत्र विमान उडवतानाचा फोटो व्हायरल


आई मुलीच्या या जोडीचा फोटो सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. ज्यामध्ये दोघेही विमानाच्या कॉकपिटमध्ये एकत्र बसून विमान उडवत आहेत. वास्तविक, हा फोटो चित्रपट निर्माता रॉनी स्क्रूवाला यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवर शेअर केला आहे. ज्यावर ट्विटर यूजर्सची नजर पडली आणि हा फोटो व्हायरल होत आहे. फ्लाइटच्या क्रू मेंबरमध्ये समाविष्ट असलेली ही आई मुलगी पायलटच्या सीटवर बसल्या आहेत, आई आणि मुलगी फ्लाइटच्या डेकमध्ये बसल्या आहेत.

अटलांटाहून जाणाऱ्या डेल्टा बोईंग-757 फ्लाइटमधील प्रवासी एकाच कुटुंबातील आई-मुलगी पायलट विमान उडवत असल्याचे कळल्यानंतर थक्क झाले. फ्लाइटमध्ये आई कॅप्टन पदावर असते आणि तीच मुलगी फर्स्ट ऑफिसर असते. कॅप्टन आईचे नाव वेंडी रॅक्सन आणि मुलीचे नाव केली रॅक्सन आहे. हा फोटो समोर आल्यानंतर आई मुलीला डेल्टा फ्लाइटच्या अधिकृत ट्विटवर ट्विट करण्यात आले आहे. विमानात बसलेल्या या आई-मुलीचे फोटो जॉन आर वैत्राट यांनी काढले आहेत. ज्याला दोघांना भेटण्याची संधी मिळाली.

जानने सांगितले की, विमानातील प्रवासादरम्यान त्याने दोघांचेही ऐकले. त्यानंतर हे दोघेही आई आणि मुलगी असल्याचे समोर आले. विशेष म्हणजे केली रेक्सनची बहीण देखील पायलट आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की यांच्या व्यतिरिक्त आणखी एक जोडी आहे ज्यांनी विमान उडवणारी पहिली आई-मुलगी जोडी म्हणून इतिहासात आपले नाव नोंदवले आहे. कॅप्टन सुझी गॅरेट आणि मुलगी डोना गॅरेट. दोघेही स्कायवेस्ट एअरलाइन्ससाठी काम करतात, वयाच्या ५६ व्या वर्षीही विमान उडवणारी सुझी पहिली महिला आहे. तीस वर्षांहून अधिक काळ ती विमाने उडवत आहे. सर्वात महत्त्वाची बाब म्हणजे या आई आणि मुलीचे संपूर्ण कुटुंबच पायलट आहे. ज्यामध्ये सुजीचा पती आणि मुलगा मार्क गॅरेट यांचा सहभाग आहे.