आयटी नियम 2021: व्हॉट्सअॅपने बंद केली मार्चमध्ये 18.5 लाख अकाऊंट्स


नवी दिल्ली – व्हॉट्सअॅपने पुन्हा एकदा मोठी कारवाई करत एका महिन्यात 18.5 लाख खात्यांवर बंदी घातली आहे. आयटी कायदा 2021 अंतर्गत व्हॉट्सअॅपने ही कारवाई केली आहे. WhatsApp च्या नवीन अहवालानुसार, मार्च 2022 मध्ये, 18.5 लाख भारतीय खात्यांवर बंदी घातली आहे. नवीन आयटी कायद्यानुसार, कंपनी प्रत्येक महिन्याला वापरकर्ता सुरक्षा अहवाल जारी करते.

WhatsApp ने 1 मार्च ते 31 मार्च 2022 दरम्यान धोरणांचे उल्लंघन आणि स्पॅम विरोधात कारवाई केली आहे. अहवालानुसार, वापरकर्त्यांनी खाते समर्थनावर 597 खात्यांबद्दल तक्रार केली होती, त्यापैकी 407 खाती बॅन करण्याची मागणी करण्यात आली आहे. उत्पादन समर्थनाबाबत 37 तक्रारी, सुरक्षेबाबत 13 आणि इतरांबाबत 28 तक्रारी प्राप्त झाल्या आहेत.

तुमचीही कोणत्याही खात्याबाबत तक्रार असल्यास, तुम्ही [email protected] वर तक्रार करू शकता. याआधी फेब्रुवारी 2022 मध्ये कंपनीने 14 लाख खाती बॅन केली होती.

व्हॉट्सअॅप आता फोनसाठी मल्टी-डिव्हाइससाठी देखील समर्थन जारी करणार आहे, म्हणजेच नवीन अपडेटनंतर, तुम्ही अनेक स्मार्टफोनमध्ये समान व्हॉट्सअॅप खाते वापरण्यास सक्षम असाल. सध्या एका मोबाईलमध्ये एक खाते वापरता येते.

WABetaInfo च्या रिपोर्टनुसार, नवीन फीचर Android च्या बीटा व्हर्जन 2.22.10.13 वर दिसले आहे. नवीन फीचरचा स्क्रीनशॉट देखील समोर आला आहे, ज्यामध्ये एकाधिक फोनवर एकच खाते उघडण्याचा पर्याय दिसू शकतो. नवीन अपडेटनंतर, वापरकर्त्यांना उपकरण म्हणून नोंदणी करण्याचा पर्याय मिळेल, ज्यावर क्लिक करून तुम्ही तेच खाते इतर फोनमध्ये देखील उघडू शकाल.