‘अवतार-2’च्या जोरावर ‘डॉक्टर स्ट्रेंज 2’ ने मोडला ‘स्पायडर मॅन’चा रेकॉर्ड, चीनमध्ये निर्माण झाला नवा वाद


मार्वलचा आगामी चित्रपट ‘डॉक्टर स्ट्रेंज इन द मल्टीवर्स ऑफ मॅडनेस’ने रिलीज होण्यापूर्वीच बॉक्स ऑफिसवर रेकॉर्ड तोडले आहेत. बेनेडिक्ट कंबरबॅच आणि एलिझाबेथ ओल्सेन स्टारर चित्रपटाने केवळ आगाऊ बुकिंगमध्ये 20 कोटी रुपये जमा केले आहेत. आता या चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला अवघे चार दिवस उरले आहेत. अशा परिस्थितीत केवळ अॅडव्हान्स बुकिंगमधूनच चित्रपट 30 कोटींची कमाई करेल, असा अंदाज वर्तवला जात आहे.

डॉक्टर स्ट्रेंज अ‍ॅव्हेंजर्सला हरवू शकेल का?
तसे, ‘डॉक्टर स्ट्रेंज 2’ ने अॅडव्हान्स बुकिंगच्या बाबतीत ‘स्पायडर-मॅन: नो वे होम’ला मागे टाकले आहे. पण डॉक्‍टर स्ट्रेंज स्पायडरमॅन किंवा अ‍ॅव्हेंजर्स या मालिकेएवढे लोकप्रिय नाही. “डॉक्टर स्ट्रेंज 2” सोबत “अवतार 2” चा ट्रेलर लाँच करण्याच्या निर्णयाचा फायदा बेनेडिक्ट कंबरबॅचच्या चित्रपटाला झाल्याचे ट्रेड अॅनालिस्टचे मत आहे. तथापि, डॉक्टर स्ट्रेंज 2 पहिल्याच दिवशी अ‍ॅव्हेंजर्स मालिकेच्या कमाईचा आकडा पार करू शकेल, यावर उद्योग तज्ञ अजूनही विश्वास ठेवण्यास तयार नाहीत.

चीनमध्ये वाद
मार्वलच्या बहुप्रतिक्षित सीक्वल ‘डॉक्टर स्ट्रेंज इन द मल्टीवर्स ऑफ मॅडनेस’ मधील एका दृश्यामुळे चीनमध्ये एका नव्या वादाला तोंड फुटले आहे. डेडलाइनच्या अहवालानुसार, बेनेडिक्ट कंबरबॅच आणि एलिझाबेथ ओल्सन स्टाररच्या सुरुवातीच्या दृश्यावर चीनमधील स्थानिकांनी आक्षेप घेतला आहे. या दृश्यात द इपॉक टाइम्स, एक आंतरराष्ट्रीय बहु-भाषिक वृत्तपत्र आणि मीडिया कंपनी दाखवण्यात आली आहे जी चीनच्या कम्युनिस्ट पक्षाला विरोध करते.

या मार्वल चित्रपटांवर घालण्यात आली आहे चीनमध्ये बंदी
मल्टीवर्स ऑफ मॅडनेसमधील डॉक्टर स्ट्रेंजला त्याच्या समलैंगिक स्वभावामुळे मध्य पूर्व देशांमध्ये बंदी घालण्यात आली आहे. त्याचबरोबर चीनमध्येही बंदी घालण्यात आल्याची चर्चा आहे. चीनने याआधी अनेक चित्रपटांच्या रिलीजला मान्यता दिलेली नाही, ज्यात इटर्नल, शांग-ची, ब्लॅक विडो आणि स्पायडर-मॅन: नो वे होम या नावांचा समावेश आहे. म्हणजेच 2019 च्या Avengers: Endgame नंतर चीनमध्ये एकही मार्वल चित्रपट प्रदर्शित झालेला नाही.