सावधान: तुमच्या मोबाईलमध्ये हे चार अॅप्स असतील तर ते ताबडतोब डिलीट करा, अन्यथा क्षणात रिकामे होऊ शकते बँक खाते


आजच्या काळात तुम्ही कोणाच्या हातात बघाल तर तुम्हाला मोबाईल फोन दिसेल. लहान मुलांपासून ते लहान-मोठ्यांपर्यंत सगळेच मोबाईल वापरत आहेत. याद्वारे लोक एकमेकांशी फक्त बोलू शकत नाहीत, तर त्यांची अनेक कामेही करू शकतात. मोबाईलच्या मदतीने तुम्ही तुमची अनेक कामे एका क्लिकवर करू शकता. कॉल करण्यासाठी, नेट बँकिंगसाठी, घरी बसून खरेदी करण्यासाठी, गेम खेळण्यासाठी अशा अनेक गोष्टी मोबाईलद्वारे केल्या जातात. त्याच वेळी, या सर्व गोष्टी करण्यासाठी, स्मार्टफोनमध्ये एक अॅप आवश्यक आहे, जे तुम्ही प्ले स्टोअरवरून डाउनलोड करू शकता.

पण तुम्हाला माहीत आहे का की असे काही अॅप्स आहेत जे तुमच्या मोबाईलसाठी धोकादायक ठरू शकतात. कदाचित नाही, परंतु फसवणूक करणाऱ्यांनी असे काही अॅप तयार केले आहेत, ज्याद्वारे ते तुमची बँकिंग माहिती चोरून फसवणूक करण्याचे काम करतात. चला तर मग जाणून घेऊया कोणते अॅप्स आहेत, जे तुम्ही तुमच्या मोबाईलमधून लगेच डिलीट केले पाहिजेत.

या प्रकारच्या अॅपपासून दूर राहा:-
मोफत अँटी व्हायरस – लोक त्यांचा मोबाईल सुरक्षित ठेवण्यासाठी अनेक प्रकारचे मोफत अँटी व्हायरस अॅप्स इन्स्टॉल करतात. तर हे अॅप्स तुमच्या मोबाईलमधील धोका वाढवू शकतात. त्यामुळे हे अॅप डाऊनलोड करणे टाळा, अन्यथा ते तुम्हाला हानी पोहोचवू शकतात.

फ्लॅश लाइट अॅप – बरेच लोक फ्लॅश लाइट अॅप स्वतंत्रपणे त्यांच्या मोबाइलमध्ये डाऊनलोड करतात, ज्यामध्ये अनेक प्रकारची वैशिष्ट्ये आहेत. परंतु हे अॅप्स तुमची अनेक गोपनीय माहिती चोरतात आणि त्यांचा गैरवापरही करतात, हे कदाचित तुम्हाला माहीत नसेल. त्यामुळे ते डाऊनलोड करणे टाळा.

कीबोर्ड अॅप – तुम्ही मोबाईल खरेदी करता, तेव्हा त्यामध्ये कीबोर्ड आधीपासूनच असतो. तथापि, हा एक सामान्य कीबोर्ड आहे, ज्यामुळे लोक त्यांच्या मोबाइलमध्ये एक वेगळा कीबोर्ड जोडतात. लोक असे करतात जेणेकरून त्यांना नवीन इमोजी आणि नवीन लेखन शैलीसह कीबोर्ड मिळू शकेल. परंतु लोक हे विसरतात की त्यांनी त्यांच्या मोबाइलवर स्वतंत्रपणे स्थापित केलेले कीबोर्ड अॅप त्यांच्या आयडी पासवर्डसारख्या गोष्टी चोरू शकतात. अशा परिस्थितीत तुम्ही हा प्रकार टाळत आहात हे महत्त्वाचे आहे.

क्लिनर अॅप – आपण आपला मोबाईल जितका जास्त वापरतो तितक्या जास्त कॅच आणि जंक फाईल्स त्यात येतात. अशा स्थितीत त्यांना काढून टाकणे देखील आवश्यक आहे, जेणेकरून मोबाइलचा वेग वाढू शकेल. पण अनेक वेळा लोक यासाठी अनेक प्रकारचे अॅप्स इन्स्टॉल करतात, जे आधी तुमच्या फोनवर अनेक गोष्टींची परवानगी घेतात. त्यानंतर ते तुमच्या नाकाखालून तुमची माहिती चोरतात.