इम्रान खानच्या पत्नीची फरार मैत्रिणीच्या अडचणीत वाढ, भ्रष्टाचारप्रकरणी चौकशीचे आदेश


इस्लामाबाद: पाकिस्तानच्या भ्रष्टाचारविरोधी संस्थेने गुरुवारी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या पत्नीची जवळची मैत्रीण फराह खान यांच्याविरुद्ध बेहिशोबी मालमत्ता प्रकरणाच्या चौकशीचे आदेश दिले आहेत. यासंदर्भात डॉनने दिलेल्या वृत्तानुसार, लाहोरच्या भ्रष्टाचारविरोधी संस्थेच्या डीजींना फराह खानविरोधात चौकशी सुरू करण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.

अटकेच्या भीतीनेच दुबईला पळून गेली
पाकिस्तानमध्ये नवे सरकार स्थापन झाल्यानंतर फराह खानला अटक होऊ शकते, अशी भीती व्यक्त केली जात होती. तिचा पती अहसान जमील गुजर आधीच अमेरिकेला गेला आहे. त्यामुळे ती 3 एप्रिललाच दुबईला पोहोचली. त्याच दिवशी पाकिस्तान नॅशनल असेंब्लीमध्ये विरोधकांनी मांडलेला अविश्वास ठराव फेटाळण्यात आला.

600 कोटींचा घोटाळा
फराहने अधिका-यांना हवे ते पद देऊन मोठी रक्कम कमावल्याचा आरोप विरोधकांनी केला आहे. हा पाकिस्तानचा सर्वात मोठा घोटाळा असून फराहने 600 कोटी पाकिस्तानी रुपये वसूल केले आहेत. माजी पंतप्रधान नवाज शरीफ यांची मुलगी आणि पाकिस्तान मुस्लीम लीग (पीएमएल)-एनच्या उपाध्यक्षा मरियम यांनी दावा केला आहे की फराहचा भ्रष्टाचार इम्रान आणि बुशरा यांच्या सांगण्यावरून केला जात होता. सत्ता गेल्याबरोबर आपले घोटाळे चव्हाट्यावर येऊ शकतात, अशी भीती इम्रानला वाटते.

फराह खानच सर्व घोटाळ्यांचे मूळ : मरियम नवाज
फराहच्या पलायनानंतर पीएमएल-एनच्या नेत्या मरियम नवाज म्हणाल्या होत्या की फराह सर्व घोटाळ्यांचे मूळ आहे. पंजाब प्रांतातील ट्रान्सफर पोस्टिंगमधून त्याने 6 अब्ज रुपये कमावले आहेत. त्याचे बेनिगाला (पाक पंतप्रधान इम्रान खान यांचे निवासस्थान) यांच्याशी थेट संबंध आहेत. अलीकडेच पंजाबचे राज्यपाल चौधरी सरवर आणि इम्रानचे जुने मित्र आणि पीटीआयचा निधी उभारणारे अलीम खान यांनीही फराहने माजी मुख्यमंत्री उस्मान बुझदार यांच्यामार्फत पंजाबमध्ये ट्रान्सफर पोस्टिंगद्वारे कोट्यवधी रुपये कमावल्याचा आरोप केला आहे. दुसरीकडे, इम्रानच्या इतर अनेक जवळच्या मित्रांनीही त्याने पायउतार होताच देश सोडण्याची योजना आखली असल्याचे वृत्त आहे.