यूट्यूबच्या माध्यमातून दर महिना करु शकता बंपर कमाई, तुम्हाला मिळतील एवढे पैसे, जाणून घ्या सोपे मार्ग


लोक YouTube वर व्हिडिओ पाहण्यात तासनतास घालवतात, परंतु तुम्ही या प्लॅटफॉर्मवरून कमाई देखील करू शकता. YouTubeच्या माध्यमातून कमाई करण्यासाठी, तुम्हाला सर्व प्रथम या प्लॅटफॉर्मवर तुमचे चॅनल तयार करावे लागेल आणि नंतर तुमच्या खात्याला व्हेरिफाय करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला फक्त व्हिडिओ आणि शॉर्ट्स बनवाव्या लागतील आणि त्यानंतर तुम्ही देखील कमाई करू शकता.

लक्षात ठेवा की खाते व्हेरिफाय करण्यासाठी, तुम्हाला काही महत्त्वाच्या अटी पूर्ण कराव्या लागतील. तसेच, YouTube वर कमाई करण्याचे अनेक मार्ग आहेत. जसे व्हिडिओ बनवणे, शॉर्ट्स बनवणे आणि चॅनेलचे सशुल्क सदस्यत्व. YouTube वरून कमाई करण्याच्या अशाच काही सोप्या मार्गांची माहिती जाणून घेऊया.

YouTube शॉर्ट्स
लहान व्हिडिओ आणि रील्स हे आजकाल सर्वात जास्त आवडलेले मनोरंजन माध्यम आहे. या वर्षाच्या सुरुवातीला, YouTube Shorts ने 5 ट्रिलियन व्ह्यूजचा टप्पा ओलांडला. अॅपने 2021-22 मध्ये $100 दशलक्ष YouTube शॉर्ट फंड जारी केला आहे.

YouTube हे पैसे निर्मात्यांना त्यांच्या चॅनल आणि सामग्रीवरील प्रतिबद्धता आणि दृश्यांनुसार देते. अॅप निर्मात्यांना 100 डॉलर ते 10 हजार डॉलर्स देते.

YouTube जाहिराती
जाहिराती हा या प्लॅटफॉर्मवर कमाईचा एक मोठा मार्ग आहे. तुम्ही कोणताही व्हिडिओ पाहता, त्यासोबत दिसणाऱ्या जाहिरातींमुळे कंपनी कमाई करते आणि निर्मात्याला त्याच्या कमाईतून पैसे मिळतात. YouTube वर व्हिडिओ बनवून पैसे कमवण्यासाठी तुम्हाला तुमचे व्हेरिफाय करावे लागेल.

प्रीमियम सदस्यता
YouTube Premium ही सदस्यता आधारित सेवा आहे. यासाठी पैसे भरावे लागतील. प्रीमियम सदस्यता असलेल्या वापरकर्त्यांना व्हिडिओवर जाहिराती दिसत नाहीत. यासोबतच त्यांना इतर अनेक फायदेही मिळतात.

उदाहरणार्थ, या सदस्यत्वासह पार्श्वभूमी प्लेबॅक, डाउनलोड, YouTube संगीत आणि प्रीमियम सामग्रीमध्ये प्रवेश उपलब्ध आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, त्यांच्या भागीदारांना YouTube Premium सबस्क्रिप्शनमधून मिळणारा बहुतांश हिस्सा मिळतो.

चॅनेल सदस्यत्व
YouTube वर चॅनल सदस्यत्वाद्वारे देखील कमाई करता येते. निर्माते मासिक पेमेंट आधारावर विशेष सामग्री ऑफर करतात. अशा प्रकारे निर्माते कमाई करू शकतात. तसेच सुपर चॅट हा असाच एक पर्याय आहे. वापरकर्ते सुपर चॅट खरेदी करू शकतात आणि निर्माते देखील यातून कमाई करतील.