महाराष्ट्र: पाच आयपीएस अधिकाऱ्यांच्या पदोन्नतीचे आदेश मागे, फडणवीस म्हणाले- गेल्या वेळी समोर आला होता घोटाळा


मुंबई : राज्याच्या पोलीस खात्यातील मोठ्या फेरबदलाच्या दुसऱ्याच दिवशी महाराष्ट्र सरकारने पाच आयपीएस अधिकाऱ्यांचे पदोन्नती आणि बदलीचे आदेश मागे घेतले. यावर माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी प्रश्न उपस्थित केला आहे. ते म्हणाले की, गेल्या वेळी हा बदली घोटाळा चव्हाट्यावर आला होता.

महाराष्ट्राच्या गृह विभागाने बुधवारी पोलीस अधीक्षक दर्जाच्या 11 अधिकाऱ्यांच्या उपमहानिरीक्षक पदावर बढती देऊन बदल्या करण्याचे आदेश जारी केले. विभागाच्या ताज्या आदेशानुसार या आयपीएस अधिकाऱ्यांपैकी राजेंद्र माने (सध्या डीसीपी, राज्य गुप्तचर विभाग), महेश पाटील (डीसीपी, गुन्हे, मीरा-भाईंदर), संजय जाधव (एसपी, महामार्ग सुरक्षा), पंजाबराव उगले (एसपी, एसीबी, ठाणे) यांचा समावेश आहे आणि दत्तात्रेय शिंदे (एसपी, पालघर) यांची बदली रोखून ठेवण्यात आली आहे.
राष्ट्रवादीकडे गृहखाते आहे
पदोन्नती व बदलीचे आदेश स्थगित करण्यामागील कारण लगेच कळू शकले नाही. राज्यातील शिवसेना, राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेसच्या महाविकास आघाडी सरकारमध्ये गृहखाते शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसकडे आहे. महाराष्ट्र सरकारने बुधवारी नाशिकचे पोलिस आयुक्त दीपक पांडे आणि पिंपरी-चिंचवडचे आयुक्त कृष्णा प्रकाश यांच्यासह सुमारे ४० वरिष्ठ पोलिस अधिकाऱ्यांच्या पदोन्नती किंवा बदल्या केल्या आहेत.

पोलीस खात्यातील बदल रद्द करण्याचे कारण काय, असा सवाल माजी मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी केला. या घटनेकडे सर्वांचे लक्ष वेधण्यात आले आहे. गेल्या वेळी 10 डीसीपींच्या बदल्या रद्द झाल्यानंतर बदली घोटाळा चव्हाट्यावर आला होता.