भविष्यात, अफगाणिस्तानमधील शासन आणि जीवनातील सर्व बाबी पवित्र शरियतच्या कायद्यांनुसार चालणार; तालिबानची घोषणा


काबूल – अफगाणिस्तानच्या नवीन सरकारमध्ये प्रमुख पदे भरण्यासाठी इस्लामी दहशतवादी गटाचे संस्थापक पंतप्रधान म्हणून सहयोगी आणि अमेरिकेच्या दहशतवादी यादीतील एक दहशतवादी मंत्री यांचा तालिबानने मंगळवारी समावेश केला. तालिबानला शांतता आणि विकासाची जागतिक शक्तींनी गुरुकिल्ली म्हणजे एक सर्वसमावेशक सरकार सांगितली आहे

१५ ऑगस्टला राजधानी काबूलवर बंडखोरांच्या ताब्यात आल्यानंतरच्या पहिल्या जाहीर निवेदनात तालिबानचे सर्वोच्च नेते हैबतुल्लाह अखुंदजादा यांनी म्हटले आहे की तालिबान सर्व आंतरराष्ट्रीय कायदे, करार आणि इस्लामिक कायद्याच्या विरोधात नसलेल्यांसाठी वचनबद्ध आहे. अफगाणिस्तानमधील शासन आणि जीवनातील सर्व बाबी भविष्यात पवित्र शरियतच्या कायद्यांद्वारे नियंत्रित केल्या जातील, असे म्हटले आहे, ज्यात त्यांनी अफगाणिस्तानांना परकीय राजवटीपासून देशाच्या मुक्तीबद्दल शुभेच्छा दिल्या.

अफगाणिस्तानमधून अमेरिकेच्या नेतृत्वाखालील परदेशी सैन्याने माघार घेतल्यानंतर आणि कमकुवत पाश्चात्य समर्थित सरकार कोसळल्यानंतर, तालिबानने लष्करी विजय मिळवल्यानंतर तीन आठवड्यांनंतर नवीन सरकारसाठी नावे जाहीर करण्यात आली आहेत. युनायटेड स्टेट्सने म्हटले आहे की कॅबिनेट सदस्यांमधील काही ट्रॅक रेकॉर्डमुळे ते चिंतित आहेत आणि त्यात कोणत्याही महिलांचा समावेश नसल्याचे नमूद केले आहे.

तालिबानच्या हेतूंपासून अमेरिकेच्या समर्थित सरकारच्या २० वर्षांच्या काळात शिक्षण आणि नागरी स्वातंत्र्यांमध्ये मोठी प्रगती करणारा अफगाण घाबरलेला आहे. तालिबानच्या ताब्यात आल्यापासून नवीन सत्ताधाऱ्यांना आव्हान देत रोजच्या निषेधाला सुरूवात झाली आहे.