पॉवर ग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियामध्ये १३७ पदांसाठी नोकर भरती; पगार १.२० लाख


मुंबई : कोरोना संकटामुळे आपल्यापैकी अनेकजणांनी आपला रोजगार गमावलेला असल्यामुळे अनेकजण सध्या चांगल्या नोकरीच्या शोधात आहेत. पण यासाठी कधी कधी पात्रता, शिक्षण असून देखील माहितीअभावी ही संधी हुकते. त्यामुळेच कुठे नोकरीची संधी आहे याची माहिती गरजूंपर्यंत पोहोचवण्याचा प्रयत्न माझा पेपरने सुरु केला आहे. जेणेकरुन ज्यांना रोजगाराची गरज आहे, ते उमेदवार त्याठिकाणी अर्ज करु शकतील.

दरम्यान पॉवर ग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाकडून अर्ज मागवण्यात आले आहेत. एकूण १३७ पदांची भरती करायची आहे. ही भरती फील्ड इंजिनिअर पदावर केल्या जातील. इच्छुक आणि पात्र उमेदवार अधिकृत वेबसाइट powergridindia.com ला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. १३ ऑगस्ट २०२१ रोजी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आणि शुल्क जमा करण्याची आणि अर्ज करण्याची अंतिम तारीख २७ ऑगस्ट २०२१ निश्चित करण्यात आली आहे.

फील्ड इंजिनीअर आणि फील्ड सुपरवायझर या पदांसाठी ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी, उमेदवाराला POWERGRID च्या अधिकृत वेबसाइटवर ऑनलाइन अर्ज करावा लागेल. एकूण १३७ पदांच्या भरतीमध्ये ४८ भरती इलेक्ट्रिकल इन फील्ड इंजिनिअर या पदावर केल्या जातील. सिव्हिल इन फिल्ड इंजिनिअरच्या १७ पदांवर भरती केली जाईल. फील्ड सुपरवायझर इलेक्ट्रिकल या पदासाठी जास्तीत जास्त ५० भरती केली जाईल. या व्यतिरिक्त, फील्ड सुपरवायझरच्या नागरी पदासाठी एकूण २२ भरती केल्या जातील.

अर्ज करण्यासाठी, उमेदवाराने मान्यताप्राप्त विद्यापीठ किंवा संस्थेतून संबंधित विषयात बीई आणि बीटेक पदवी असणे आवश्यक आहे. या व्यतिरिक्त, अर्ज करताना उमेदवाराचे कमाल वय २९ वर्षांपेक्षा जास्त नसावे.

स्क्रीनिंग टेस्ट, वैयक्तिक मुलाखतीत कामगिरीच्या आधारे उमेदवारांची निवड केली जाईल. तर निवडलेल्या उमेदवारांना दरमहा ३०,००० ते १,२०,००० रुपयांपर्यंत वेतन दिले जाईल. अर्ज करण्यापूर्वी उमेदवारांनी संपूर्ण सूचना, नोटिफिकेशन आवर्जून वाचावे.