फसवणूक प्रकरणी मुंबई उच्च न्यायालयाकडून DSK कुटुंबियांना मोठा दिलासा


मुंबई – बांधकाम व्यावसायिक दीपक कुलकर्णी ऊर्फ डी. एस. कुलकर्णी यांच्या विरोधात ठेवीदारांची फसवणूक केल्या प्रकरणी दाखल असलेल्या खटल्यामध्ये त्यांची पत्नी हेमंती यांना मुंबई उच्च न्यायालयाने जामीन मंजूर केला आहे. न्यायालयामध्ये वकील अशुतोष श्रीवास्तवा यांनी या प्रकरणामध्ये कुलकर्णी यांची बाजू मांडली. कुलकर्णी कुटुंबातील अनेकांना २०१८ पासून या फसवणुकीच्या आरोपाखाली तुरुंगामध्ये ठेवण्यात आले आहे.

आजच्या निर्णयानंतर हेमंती यांची तुरुंगातून जामीनावर सुटका होणार आहे. पण याचवेळी न्यायालयाने डी.एस.के यांचा जामीन अर्ज फेटाळला आहे. या प्रकरणामध्ये शुक्रवारी न्या. डी. पी. नाईक यांच्यासमोर सुनावणी झाली होती. त्यावेळी न्यायालयाने निकाल राखून ठेवला होता. आता हेमंती यांना जामीन मिळाला असला, तरी डी. एस. के यांच्या जामीनासाठी सर्वोच्च न्यायालयामध्ये अर्ज करणार असल्याची माहिती श्रीवास्तवा यांनी दिली.

कुलकर्णी यांच्यासह त्यांची पत्नी हेमंती, मुलगा शिरीष, बंधू मकरंद, पुतणी, जावई यांना ठेवीदारांची कोटय़ावधी रुपयांची फसवणूक केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली आहे. दीपक कुलकर्णी आणि त्यांची पत्नी हेमंती १७ फेब्रुवारी २०१८ पासून पोलिसांच्या ताब्यात आहेत. न्यायालयाने मध्यंतरी या प्रकरणामध्ये कुलकर्णी यांचे बंधू मकरंद यांना जामीन मंजूर केला. कुलकर्णी, त्यांची पत्नी हेमंती यांचा जामीन अर्ज जून महिन्यामध्ये विशेष न्यायालयाने फेटाळून लावला होता.

२०१७ मध्ये ठेवीदाराने केलेल्या तक्रारीनंतर डीएस कुलकर्णी, त्यांची पत्नी हेमंती आणि इतरांविरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला होता. दोषारोपपत्रात कुलकर्णी यांनी ठेवीदारांची २ हजार ४३ कोटी रुपयांची फसवणूक केल्याचे म्हटले आहे. त्यांच्या विरोधात ३३ हजार ठेवीदारांनी तक्रारी दिल्या आहेत. सर्व आरोपींना पुण्यातील येरवडा कारागृहात ठेवण्यात आलं आहे.

या प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी)ने न्यायालयाच्या परवानगीनंतर कुलकर्णी यांची चौकशी केली होती. कुलकर्णी यांच्या परदेशात मालमत्ता असल्याचे आढळून आले होते. कुलकर्णी यांच्या शहरात आणखी काही मालमत्ता असल्याची माहिती तपासात मिळाली होती. धायरी भागात त्यांच्या १२ मालमत्ता असल्याचे आढळून आले. पिरंगुट, बाणेर, बावधन, बालेवाडी, किरकटवाडी भागात त्यांच्या मालमत्ता असल्याची माहिती तपासात मिळाली आहे. या जागांची किंमत बाजारभावानुसार दोनशे ते तीनशे कोटी रूपये असण्याची शक्यता व्यक्त करण्यात आलेली.