आता अशा प्रकारे मिळेल Address Proof शिवाय गॅस सिलेंडर


मुंबई : एलपीजी घरगुती गॅस सिलेंडर घेणाऱ्यांसाठी एक चांगली बातमी असून आता तुमच्याकडे अ‍ॅड्रेस प्रूफ नसला तरी तुम्ही एलपीजी गॅस सिलेंडर खरेदी करू शकता. सरकारी तेल कंपनी इंडियन ऑयल कॉर्पोरेशनने (IOCL) सामान्य लोकांना दिलासा देणण्यासाठी एलपीजीवरील पत्त्याचे बंधन रद्द केले आहे. म्हणजेच, तुम्ही अ‍ॅड्रेस प्रूफशिवायही गॅस घेऊ शकता.

तत्पूर्वी अ‍ॅड्रेस प्रूफशिवाय एलपीजी सिलेंडर घेता येत नव्हता. पण हा नियम आता बदलण्यात आला आहे. ग्राहक आता त्यांच्या शहराजवळील किंवा त्यांच्या शेजारी असलेल्या इंडेन गॅस वितरक किंवा पॉईंट ऑफ सेलला भेट देऊन 5 किलो एलपीजी सिलेंडर सहज खरेदी करू शकतात. यासाठी कोणत्याही कागदपत्रांची आवश्यकता राहणार नाही. तिथे फक्त सिलेंडरची किंमत देऊन तुम्हाला सिलेंडर मिळेल. इंडेनच्या विक्रीच्या ठिकाणाहून 5 किलो सिलेंडर भरला जाऊ शकतो. हे सिलेंडर बीआयएस प्रमाणित आहेत.

आपण जर गॅसऐवजी इतर कोणत्याही पर्यायांचा पर्याय निवडला असेल किंवा आपण शहर सोडत असाल तर आपण हे गॅस सिलेंडर इंडेनच्या विक्रीच्या ठिकाणी परत करू शकता. 5 वर्षात परत केल्यास, सिलेंडर किंमतीच्या 50 टक्के रुपये परत देण्यात येतील आणि 5 वर्षानंतर सिलेंडर परत देताना 100 रुपये मिळतील.

तसेच रिफिलसाठी आपण गॅसही बुक करू शकता. यासाठी कोठेही जाण्याची गरज नाही. यासाठी इंडेनकडून 8454955555 हा विशेष क्रमांक जारी केला आहे. देशाच्या कानाकोपऱ्यातून या क्रमांकावर मिस कॉल करून आपण एक लहान सिलेंडर बुक करू शकता. व्हॉट्सअ‍ॅपवरुन तुम्ही सिलेंडरही बुक करू शकता. रिफिल टाइप करून, आपण 7588888824 नंबरवर संदेश पाठवू शकता, आपला सिलेंडर बुक केला जाईल. आपण 7718955555 वर कॉल करून सिलेंडर देखील बुक करू शकता.