70 वर्षीय महिलेला वाचवण्यासाठी पोलिसाने मारली विहिरीत उडी


हैदराबाद – एका पोलिस हवालदाराने मागचा पुढचा विचार न करता 70 वर्षीय महिलेचा जीव वाचवण्यासाठी विहिरीत उडी मारली. आंध्र प्रदेशातील कृष्णा जिल्ह्यातील गुदूर गावात बुधवारी ही घटना घडली. ‘द न्यू इंडियन एक्सप्रेस’ने दिलेल्या वृत्तानुसार रात्री ११.०० च्या सुमारास कॉन्स्टेबल ए शिवकुमार आणि श्याम नेहमी प्रमाणे आपल्या बीटवर होते. त्यानंतर १०० डायलच्या माध्यमातून त्यांना एक वृद्ध महिला घराच्या विहिरीत पडल्याची माहिती मिळाली. तथापि, स्थानिक लोकांची गर्दी घटनास्थळी जमली होती, पण अंधारामुळे आणि विहिरी जास्त खोल असल्यामुळे त्यांना काही करता आले नाही.

जेव्हा कॉन्स्टेबल काही मिनिटांत घटनास्थळी आला तेव्हा त्यांना आढळले की वृद्ध महिला बी सावित्री बुडणार आहे. तेव्हा त्याला कोणतीही शिडी किंवा दोरी सापडली नाही, तेव्हा शिवकुमारने आपल्या जीवाची परवा न करता विहिरीत उडी मारली. ते म्हणाले, त्या वेळी त्यांना वाचवण्याचे माझे एकच ध्येय होते. आजीला बुडण्यापासून रोखण्यासाठी मी माझ्या मांडीवर घेऊन संतुलन केले.

स्थानिक आणि कुमारचा सहकारी श्याम यांनी दोरीची व्यवस्था करण्यासाठी सुमारे 10 मिनिटे घेतली, ज्याच्या मदतीने त्यांनी त्यांना सुरक्षित बाहेर काढले. स्थानिक लोकांनी जवळच्या सरकारी रुग्णालयातील वैद्यकीय कर्मचार्‍यांना वृद्ध महिलेवर उपचार करण्यास बोलावले, पण त्यांना असे सांगितले गेले की रुग्णालयातील कर्मचारी घटनास्थळी येऊ शकत नाहीत. त्यानंतर शिवकुमार यांनी महिलेला वैद्यकीय मदत पुरविणाऱ्या नोंदणीकृत वैद्यकीय व्यवसायी (आरएमपी) यांना बोलावले. दोन्ही कॉन्स्टेबलच्या प्रयत्नांचे स्थानिक आणि पोलिस अधिकाऱ्यांनी कौतुक केले आहे.