जो कोरोनापासून स्वतःचा बचाव करु शकला नाही, तो देशाला कसे वाचवेल, ओबामांची ट्रम्प यांच्यावर टीका


न्यूयॉर्क – अवघ्या काही आठवड्यात अमेरिकेत राष्ट्राध्यक्ष पदाची निवडणूक पार पडणार आहे. त्यामुळे सध्या तिथे राजकीय विरोधक एकमेकांना आरोप-प्रत्यारोप करत आहेत. त्यातच आता कोरोनाबाबत सध्याचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर माजी अध्यक्ष आणि डेमोक्रॅटिक पक्षाचे सदस्य बराक ओबामा यांनी जोरदार हल्ला चढविला आहे. ओबामा म्हणाले, स्वतःचे रक्षण करण्यासाठी जो माणूस मूलभूत पावले उचलू शकत नाही, तो आपल्या सर्वांना आणि देशाला कसे वाचवेल.

ओबामा फिलाडेल्फियामधील लिंकन फायनान्शियल फील्डच्या बाहेरून बोलताना म्हणाले, आठ महिन्यांपासून आम्ही कोरोनाच्या साथीसोबत लढा देत आहोत. देशात कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढत आहे. या परिस्थितीत डोनाल्ड ट्रम्प आपल्या सर्वांचे रक्षण करणार नाही. त्यांनी स्वत: चे संरक्षण करण्यासाठी मूलभूत पावले उचलली नाहीत. त्याचबरोबर ओबामा म्हणाले, हा काही रिअ‍ॅलिटी शो नाही, तर हे असे संकट आहे ज्यामुळे नागरिकांना त्यांचे काम गंभीरपणे न घेता येणार्‍या परिणामासह जगावे लागते.

ओबामा जनतेला संबोधित करताना म्हणाले, आपण जो बायडेन आणि कमला हॅरिस यांनी केलेल्या वक्तव्याबद्दल काळजी करू शकत नाही. आपल्याला माहीत असेल की राष्ट्रपती कोणत्याही षडयंत्राबद्दल ट्विट करणार नाहीत, ज्याबद्दल आपल्याला दिवसरात्र विचार करावा लागतो. त्याचबरोबर ओबामा म्हणाले, रिपब्लिकन पक्ष हा इतर लोकांमध्ये क्रूर आणि फूट पाडणारे आणि वर्णद्वेषी असल्याचे सांगतात आणि त्यामुळे समाज आपल्या तोडतात. तसेच याचा परिणाम आमच्या मुलांच्या गोष्टी पाहण्याच्या दृष्टिकोनातून होतो आणि याचा परिणाम आपल्या कुटुंबावर देखील होतो. ओबामांनी प्रचारसभेवेळी मतदारांना मोठ्या संख्येने मतदार केंद्रावर जाऊन मतदान करण्याचे आवाहन केले, कारण पुढील 13 दिवस दशकापर्यंत महत्त्वाचे ठरणार आहे.