आपल्याकडे हे ४ दस्ताऐवज असल्यास, तर ७ दिवसात मिळेल पासपोर्ट


पासपोर्ट बनविण्याची प्रक्रिया सध्या अतिशय सरळ झाली असून केवळ ४ दस्ताऐवज देऊन केवळ ७ दिवसांमध्ये तुम्ही पासपोर्ट मिळवू शकता. या प्रक्रियेत पोलिस तपासणी पासपोर्ट जारी केल्यानंतर केली जाते. दरम्यान पासपोर्टपूर्वी पोलीस चौकशीत वाया जाणार वेळ या प्रक्रियेमुळे वाचणार आहे.

जर तुम्हाला ७ दिवसात पासपोर्ट हवा असेल तर तुम्हाला आधार कार्ड, मतदार ओळखपत्र, पॅनकार्ड आणि गुन्हे नोंद नसल्याबद्दल प्रतिज्ञापत्र घ्यावे लागेल. हे दस्ताऐवज असल्यास, आपल्या एका आठवड्यात पासपोर्ट मिळू शकतो. त्यासाठी तुम्हाला तात्काळ पर्याय निवडावा लागेल. सामान्य प्रक्रियांनी पासपोर्ट तयार करण्यासाठी १५०० रुपये लागतात, पण या प्रक्रियेसाठी तुम्हाला २ हजार रुपये अतिरिक्त मोजावे लागणार आहेत. त्यामुळे तुम्हाला यासाठी एकूण ३५०० रुपये द्यावे लागतील. आता आम्ही तुम्हाला या संपूर्ण प्रक्रियेची माहिती देत आहोत.

> पासपोर्ट सेवा केंद्राच्या (पीएसके) www.passportindia.gov.in या संकेतस्थळाला भेट द्या
> आपण एक नवीन वापरकर्ता असल्यास, प्रथम आपले खाते येथे तयार करा. यामध्ये आपल्याला सर्व आवश्यक माहिती देणे अनिवार्य आहे.
> आता सर्व कागदपत्रांची स्कॅन कॉपी अपलोड करा. आपल्याला एक ऑनलाइन पेमेंट पर्याय मिळेल.
> देय झाल्यानंतर, आपण आपल्या जवळच्या पासपोर्ट सेवा केंद्रात नियोजित भेट घेऊ शकता.
> नियुक्ती पावतीच्या प्रिंटआउट काढा. ती पावती तुम्हाला पासपोर्ट सेवा केंद्रात घेऊन जावी लागेल.
> आपल्या दस्तऐवजांचे सत्यापन येथे केले जाईल. त्यानंतर, तुम्हाला एका आठवड्यात एक पासपोर्ट मिळेल.

Leave a Comment