हे चार कोड टाकून चेक करा शकता तुमचा फोनतर होत नाही ना ट्रॅक


तंत्रज्ञानाच्या या युगात तुम्हाला प्रत्येक घरात बरेच स्मार्टफोन पाहायला मिळतील. परंतु आता या उपकरणांची सुरक्षा ही वापरकर्त्यांसाठी चिंतेची बाब बनली आहे. कारण सध्याच्या घडीला हॅकर्स डेटा चोरण्यापासून वापरकर्त्यांची साधने मागोवा घेण्याचा प्रयत्न करतात. त्याच वेळी, स्मार्टफोन वापरकर्त्यांना हे देखील माहित नाही की त्यांचा डिव्हाइस ट्रॅक करत आहे किंवा त्यांचे कॉल इतरत्र अग्रेषित केले जात आहेत. तर अशाप्रकारे, आम्ही तुमच्यासाठी काही निवडलेले कोड आणले आहेत, ज्याच्या मदतीने तुमचा मोबाइल कोठेतरी ट्रॅक केला जात आहे की नाही हे आपणास कळेल.

कोड * # 62 #
जेव्हा एखादी व्यक्ती आपल्याला कॉल करते तेव्हा बर्‍याच वेळा आपला नंबर नो सर्व्हिस अथवा नो अंसर सांगतो. तर या प्रकरणात, आपण हा कोड फोनमध्ये डायल करू शकता आणि एखाद्याने आपला नंबर पुनर्निर्देशित केला आहे की नाही ते तपासू शकता. या व्यतिरिक्त आपला नंबर ऑपरेटरच्या क्रमांकावर देखील पुनर्निर्देशित केला जातो.

कोड * # 21 #
आपल्या फोनमध्ये हा कोड डायल करून, आपणास सहजपणे हे माहित होऊ शकते की एखाद्याने आपला संदेश, कॉल किंवा डेटा कोठे तरी वळविला आहे. जर आपला कॉल कुठेतरी वळविला जात असेल तर या कोडच्या मदतीने आपल्याला नंबरसह संपूर्ण तपशील मिळेल. आपला कॉल कोणत्या क्रमांकाकडे वळविला गेला आहे हे देखील आपल्याला समजेल.

कोड ## 002 #
हा कोड स्मार्टफोनसाठी खूप खास आहे, कारण त्याच्या मदतीने आपण कोणत्याही फोनचे सर्व अग्रेषण डी-अॅक्टिव्हेट करू शकता. आपला कॉल कुठेतरी वळविला गेला आहे असे आपल्याला वाटत असल्यास आपण हा कोड डायल करुन डायव्हर्ट बंद करू शकता.

कोड * # * # 4636 # * # *
या कोडच्या मदतीने आपण आपल्या फोनबद्दल संपूर्ण माहिती मिळवू शकता. जसे -फोनमध्ये बॅटरी किती आहे, वाय-फाय कनेक्शन चाचणी, फोनचे मॉडेल, रॅम इ. हे कोड डायल केल्यानंतर आपले कोणतेही पैसे वजा केले जाणार नाहीत.

Leave a Comment